Chào mọi người.

Thật sự em đang rối trí lắm. Anh ấy là bạn của chị em, qua vài lần đi chơi em cảm thấy thích tính cách của anh ấy, và khi biết anh ấy chưa có người yêu. Em đã bật đèn xanh với anh. Nhưng khi bước vào tình yêu với anh em mới nhận ra mối quan hệ giữa anh và chị không bình thường. Em vặn vẹo anh và yêu cầu nói rõ cho em biết chuyện gì giữa hai người họ? Cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra. Em được biết sự thật động trời, anh và chị đã quen nhau rồi. Vậy em là gì? là con điên, con mù hay con lừa ngốc nghếch. Em khóc rất nhiều và muốn chấm dứt, em chưa bao giờ nghĩ mình sẽ rơi vào mối tình tay ba. Anh xin lỗi, anh nói em còn nhỏ chưa hiểu hết được lí do tại sao anh làm như vậy. Vì để bảo vệ em, anh ko thể đòi hỏi thể xác, anh tìm người khác chỉ là để giải quyết sinh lý, chứ ko yêu đương gì. Con gái đúng là mềm lòng một cách ngu xuẩn. Cuối cùng em lại cho anh cơ hội, yêu cầu anh chấm dứt với chị. Em còn quá non trong tình yêu để hiểu việc anh làm.

Một lần, hai lần, n lần... anh ko dứt được. Dứt lòng bỏ đi mối tình 3 năm, chịu đựng, khóc lóc... đến khi chuyện trở nên phức tạp khi chị em biết được mối quan hệ giữa 3 người. Chị giận, chị trách, chị đau khổ... chị hận em và gia đình quay lưng với em. Còn anh khi đó, anh ở đâu, anh cũng bỏ đi, ko chịu trách nhiệm.

Tình cảm vẫn còn, nhưng em dứt lòng bỏ anh. Em vùi đầu vào công việc, em ko để thời gian rảnh để nghĩ đến anh. Giờ đây, anh hiểu ra, đã thay đổi, anh ko còn là của ai. Anh nói rằng anh muốn quay lại, anh hối hận về việc mình làm, và hiểu ra anh cần em.

Em tuy đã dứt khoát, nhưng thật sự vẫn còn tình cảm. Em nên làm gì đây? Mọi người cho em lời khuyên với ạ.