Các chị ạ, em 24 tuổi, cũng chưa muốn lấy chồng, mà cũng hơi sớm để lấy nhưng e thấy tình hình em chán quá các chị ạ, em ko biết nên làm thế nào nữa, các chị giúp em với.

E vs bạn trai yêu nhau từ năm lớp 12, đến giờ cũng đc 5 năm rồi. Từ trc tới nay tình cảm cũng tốt lắm, bọn e cũng xác định yêu nhau vài năm rồi cưới rồi. Tết năm ngoái, bạn ấy có đến nhà em và cũng đưa em về nhà. Lúc ấy thì cả 2 gia đình đều bình thường, cũng chỉ bảo là 2 đứa cứ lo công ăn việc làm ổn định đã vì lúc ấy bọn em học năm cuối đại học. Em cũng chẳng lo lắng gì, cũng cứ tiếp tục yêu và tìm việc. Thế mà gần đây, mẹ bạn ấy gọi điện cho em, nói em rằng nhà bác ko bao giờ đồng ý 2 đứa đến với nhau, cháu con gái thì đừng có yêu lâu quá lứa lỡ thì, tìm người khác rồi cưới nhé. Bác ấy nói nhiều lắm, nhưng lúc ấy em sốc, em ù hết 2 tai, vì từ trước tới nay chưa bao giờ bác ý nói em như vậy và cũng chưa bao giờ nhà bác ý phản đối như thế. Em mới gọi điện cho bạn trai em, bảo tại sao lại như thế, có phải em có vấn đề gì, nói sai điều gì hay là mẹ đi xem tuổi xong về ko cho. Thì bạn ý bảo rằng thực ra vì anh trai thứ 2 bạn ý mới cưới vì chị dâu có bầu nên mới cưới, nhà thì chật, ko muốn cho bọn em cưới sớm nên phải ráo trước như vậy. Ngoài ra bác còn bảo em là yêu bằng tuổi nên đi cùng bạn ý bị già, sau này ko hợp, hic. Nhưng bạn ý cứ bảo em yên tâm, mẹ bạn ý vậy nhưng vẫn yêu em, nói rằng bọn em phải đợi 1 thời gian nữa khi cả 2 thật sự ổn định.

Thế mà tết này lại đến lượt bố mẹ e giục, bảo nếu nhà bạn ý mà ko đến nói chuyện trong năm 25t thì thôi ko yêu nữa, chia tay luôn, con gái quá lứa mất. Em cũng bảo bạn trai em như vậy, nhưng bạn ý lại bảo khó các chị ạ. Bạn ý lại bảo chưa biết như thế nào, sợ mẹ như vậy ko đồng ý. Em chẳng biết sao nữa

Nhưng cái em lo là em lại lỡ làm chị dâu cả nhà bạn ý phật lòng. Thực ra chuyện chẳng có gì to tát cả. Hôm bọn e đi chơi rồi đăng ảnh, mẹ bạn ý biết đc, thế là mắng, rồi chị dâu bạn ý nhắn tin cho em bảo em xóa ảnh đi. Tự dưng lúc ấy em lại thấy khó chịu các chị ạ, như kiểu bị chạm tự ái ấy, e xả ra 1 tràng, nhưng em nói thật là em ko nói gì chị ý, em chỉ xả cái cơn buồn với tự ái của em thôi, là yêu mà sao không đc chấp nhận mãi thế, e thấy tủi than ấy. Thế là chị ấy giận, chị ấy bảo sao lại nói chị ấy như vậy, Em càng xin lỗi chị ý càng ko thích, và giờ cũng chặn fb em luôn. E thấy có lỗi quá.

Hức, giờ em chả có ai ủng hộ cả, chị dâu thì ghét, mẹ người yêu cũng ko thích, nhà em thì giục, em phải làm sao đây ạ.