Chào mọi người , em và ny e yêu nhau nhưng gia đình bạn gái em thì lại ko biết , chỉ có gia đình em biết thôi . Gia đình em thì ko cấm đoán hay nói gì đến chuyện tình cảm của chúng em cẢ . 2 đứa tụi e thì đag làm việc tại Nhật Bản , em là người miền Bắc ( Vĩnh phúc ) ; bạn gái em là người miền Trung ( Nghệ an ) . Tuy khoảng cách xa nhưng 2 gia đình đều ko có vấn đề gì  , đều ủng hộ tình yêu của các con . Nhưng cho đến hôm ấy , mẹ bạn gái em biết tin là chúng em yêu nhau , mặc dù e và bác gái chưa 1 lần tiếp xúc hay nch với nhau . Biết bọn e bằng tuổi đều là sinh năm rồng 2k nên bác ấy cấm ny e ko đc tiếp tục mối quan hệ này nữa và nói là phải chấm dứt ngay . Vì bác ấy cũng tuổi rồng , bác trai cũng tuổi rồng , 2 bác lấy nhau rồi bác trai ko may qua đời vì tai nạn . Mẹ ny e phải vất vả khổ cực để nuôi 3 chị em mà ko có bố . Và mẹ thấy những người bằng tuổi nhau yêu nhau rồi sẽ không được thọ . Nên mẹ suy nghĩ là phản đối tình cảm này của chúng em bắt ny e thôi ngay lập tức . Vì mẹ sợ quá khứ lặp lại với chính đứa con gái của mình . Ny e thẳng thắn nch này với em . E thì yêu cô ấy rất nhiều nên e ko thể bỏ cô ấy được . E nghĩ rằng chính bản thân em sẽ gọi điện thoại có cả mặt ny e nch với mẹ cô ấy , thuyết phục bác gái cho tụi e quen nhau , vì cả 2 yêu nhau rất nhiều ko thể rời xa được . Em rất quyết tâm trong lần này . E cũng định nch với cẢ bố mẹ e để tham khảo ý kiến và trợ giúp em . 

Có anh chị nào đã từng trải qua trường hợp giống như em hay tương đồng kiểu vậy thù cho em xin lời khuyên hoặc cách nói ra sao để thuyết phục bác gái với , thật sự thì em yêu cô ấy rất nhiều và e ko thể rời bỏ mối tình này được . Chân thành nhờ mọi người giúp đỡ em!!!!!