Chào các mẹ, các chị

Mình là người cũng rất hay đọc truyện, đọc báo cũng biết việc làm người thứ 3 - chia rẽ hạnh phúc gia đình người khác là ko nên...:-S Nhưng thật ngờ hôm nay mình lại rơi vào hoàn cảnh này. Hic...chuyện là vầy, hi vọng các mẹ các chị cho mình lời khuyên vì chuyện này mình ko thể tâm sự với ai được

Mình và anh làm cùng 1 công ty nhưng khác bộ phận. Lúc đầu gặp mình ko có ấn tượng với anh, nhưng rùi qua những lần tiếp xúc rất ít trong công việc thường thì 15 - 20p, 2 -3 ngày trogn 1 tuần, mình lại thích, luôn nghĩ và muốn gặp a. Sau mấy tháng quen bít a cũng nói thích mình, mặc dù mình bít a đã có vợ và 1 con gái ở quê. A nhẹ nhàng quan tâm hỏi han cv cs của mình, 2 đứa mình chỉ đi ăn tối, uống stố và chia sẻ những chuyện trong cs thôi, ko hề đi xa hơn...càng ngày mình càng yêu a nhìu hơn mặc dù xung quanh mình cũng có 1 số a muốn tính đến chuyện lập gd nhưng mình lại ko có cảm giác.8-| Mỗi tuần a dc off 1 ngày thì a sẽ về quê, a nói 1 tuần 7 ngày, 6 ngày đã ở bên e, chỉ có 1 ngày a về bên gia đình...Nghe câu đó mà nước mắt nghẹn ngào, buồn!!! A ko bao giờ nhắc đến vợ khi ở bên cạnh mình, với con - a nói a thương nó. ah..a và vợ có con rùi nhưng cũng chưa đám cưới, theo mình biết thì đó cũng là 1 sự cố...nên đến h khi con đã gần 3t vẫn chưa làm đám cưới, nhưng cũng là vợ chính thức rùi. A bít mình suy nghĩ nhìu nên luôn trấn an mình là tin a, vậy thôi, còn lại để a lo. A ko hứa hẹn xa vời, a nói đừng bao h hỏi a mối quan hệ này sẽ đi đến đâu...mình chỉ cười chua xót. ko bít tại sao duyên phận lại trớ trêu như vậy. Những ngày a về quê vs gd, mình ko thể nt dt, fb, gọi dt...nói chung là cắt hết. Mình tôn trọng gia đình a, cũng như ko muốn tranh giành tình cảm với vợ con a, nhưng làm sao để quên a ? Đôi lúc mình suy nghĩ ko bít có fải mình đang mất phương hướng nên chỉ bám vào a để trôi nổi trên cuộc đời này. Rùi bọn mình sẽ đi về đâu, mình ko bao h hỏi a sẽ bỏ vợ à, a có yêu vợ ko...nói chung là mình rất mạnh mẽ + bản lĩnh (ai cũng nói vậy) nên ko yêu cầu a điều gì, a cũng vậy. Ko ai bít mối quan hệ của bọn mình nhưng có lẽ một ngày nào đó mọi ng sẽ bít, mình chẳng bít sẽ fải đối diện như thế nào nữa...haizz...mình đọc trên diễn đàn thấy mọi người chê trách ng thứ 3 rất nhiều, nhưng mình biết fải làm sao đây, mọi người cho mình lời khuyên với ? ngay từ lúc bắt đầu mối quan hệ này mình đã lo lắng rất nhiều