Các bác ạ.

Các bác còn dễ chứ em và ngoại cùng đang làm nghiên cứu sinh ở nước ngoài, cùng xa gđ. Ngay từ ngày đầu mới sang bọn em đã lao vào nhau như 2 con thiêu thân, đã nhiều lần cố gắng dứt nhau ra nhưng rồi lại lao vào nhau vì hoàn cảnh bên này nó vậy. Xa nhà thiếu tình cảm, cô đơn lại yêu nhau thật lòng. Thú thực là khi đến với nhau cả 2 đứa đều xác định sẽ chia tay gđ cũ để lập 1 gđ mới, cả em và ngoại đều đã có gđ và có 1 con nhỏ. Nhưng rồi lại thấy 2 nội ở nhà chẳng có tội tình gì cả và mình làm vậy là quá tàn nhẫn… Tất nhiên là cả 2 đều ko hài lòng với nửa kia của mình. Ngoại của em đã có gđ 5 năm rồi và em thì mới có 1năm thôi

Vậy đấy, giờ thì dứt nhau ra ko đc, nhưng tiếp túc thì cũng ko xong vì cắn dứt và thấy thương cho 2 nội ở vn.

Giờ em phải làm thế nào đây các bác?

Bọn em cứ như mèo đuổi chuột ấy, cứ người này chạy thì người kia đuổi và ngược lại. Mà cái quan trọng là yêu nhau thực nên ko dứt nhau ra được.

Túm lại là em sẵn sàng ăn đá nhưng các bác đã có kinh nghiệm cho em lời khuyên đi chứ em và ngoại thấy khổ lắm rồi. Bọn em đã thử xa nhau 3 tuần và kết quả là cả 2 đứa đều bơ phờ ko làm đc gì cả, mệt mỏi và như người mất hồn.

Đã có lần em nói với vợ về chuyện này, nhưng tất nhiên là chỉ nói qua loa để mục đích là nhờ vợ em nó biết mà tìm cách giữ em nhưng hỡi ôi vợ em hình như tin em quá hay vô tâm mà lại cứ bỏ mặc em chiến đấu, và kết quả là em lại thua vì ko có ai hỗ trợ.

Help me với các bác. Bọn em phải làm gì để có thể dứt nhau ra đây. 2 đứa cùng ở 1 thành phố, ko gần nhưng cũng ko xa, muốn đến chỗ nhau chỉ mất có 1h đi tàu điện ngầm....

Hix !!!