Xin mọi người cho em lời khuyên trong lúc em đang rối và ko có lối thoát. Mong mọi ng bên ngoài tỉnh táo cho em vài ý kiến.

Em và bạn trai yêu nhau hơn 1 năm nay, cả 2 bên gia đình đều biết. Về phía gia đình ngyêu em , anh ấy đã bàn tính chuyện cưới xin với gia đình và cũng đã đánh tiếng với bên nhà em. Nhưng năm vừa qua anh ấy làm ăn thua lỗ, ko những vay nợ ngân hàng mà còn vay lãi cao bên ngoài, số nợ tính ra cũng lên đến 450 triệu. Theo như kế hoạch thì đám cưới sẽ đc tổ chức cuối năm nay vì bố anh ấy nói đc tuổi và sinh con cái cũng đẹp. Bố anh ấy và anh ấy thì cứ giục cưới. Trong khi nhà em thì nói họ giục cưới để em về lo ghánh vác khoản nợ kia ( vì em cũng có vốn riêng khá lớn). Nhưng theo như nhìn nhận của em thì anh ấy thật lòng yêu em. ( có thể là chủ quan ). Còn bạn bè và gia đình em thì lại nói anh ấy quá nhiệt tình theo đuổi vì em như cái phao cứu sinh của anh ấy. Em đã nói hoãn đám cưới lại 2 năm nữa để 2 đứa lo kiếm tiền trả nợ.Lúc đầu anh ấy đồng ý, nhưng cuối cùng lại nghe bố anh ấy bảo sang năm ko cưới đc, phải cưới năm nay, đẻ con mới hợp với bố mẹ, tiền từ từ rồi kiếm. Mà thực tế thì em chả nhìn thấy cơ hội kiếm đc tiền để trả nợ của anh ấy, lại còn thêm cả nguy cơ mất luôn nhà vì anh ấy cắm sổ đỏ vay tiền ngân hàng. Em bjo rối lắm, bỏ thì thương mà vương thì tôi. Bỏ thì ko bỏ đc vì em còn yêu thương. Mà cưới thì làm sao em ghánh nổi ghánh nặng này, rồi còn cs con cái, ko có thu nhập ổn định làm sao mà sống nổi. Mọi người cho em ý kiến nên làm thế nào cho đúng với ạ????????