Giả sử . Có 1 người con gái , đến với bạn trong khi bạn đang khủng hỏang . Dùng mọi cách để chiếm trọn trái tim bạn . Rồi chính cô ấy lại bỏ bạn ra đi sau khi đã sống bên nhau rất hp .( chẳng ai có lỗi trong chuyện này , đơn giản chỉ giống như câu trả lời của cô ấy :" Hết yêu " ) . Hỏi : Làm cách nào để có thể quên được cô ấy . Mong nhận được lời tư vấn của mọi người .

p/s : thời gian yêu nhau là 3 năm . Cái vấn đề của em là quá nhiều kỷ niệm . Nhìn đâu cũng thấy kỷ niệm của 2 người . Và thật sự không thể chấp nhận được cái lý do chia tay là hết yêu . Hiện tại , nắm đựơc thông tin là cô ấy sắp cưới . Ở 1 khía cạnh nào đó mà nói chồng sắp cưới của cô ấy kém em về mọi mặt !!! ( Cô ấy cũng xác định như thế ) .....

Sự thực là đến tận bây giờ em cũng không hiểu lý do tại sao cô ấy lại chia tay mình . Đã tìm mọi cách . kể cả hỏi thẳng để ra lý do , mà chỉ nhận được 1 câu trả lời là hết yêu. Em không chấp nhận được cái lý do đó . không chấp nhận được sự thật này .... Xin mọi người tư vấn làm sao em quên được cô ấy và chấp nhận được sự thật này ạ :(

À . Ngày xưa khi em tính chuyện cưới xin thì cô ấy chia tay , lý do là do em không ổn định :) . Nhưng tại sao đến bây giờ cô ấy lại vẫn không dứt khóat ( thi thỏang vẫn liên lạc , nhắc kỷ niệm cũ ? ..... đã chờ nhau được 3 năm , sao không cho nhau thêm chút thời gian ? Cô ấy chia tay vì lý do em không ổn định , nhưng lại yêu 1 người còn không ổn định hơn ???? Và khi yêu người khác , tại sao cô ấy vẫn không buông tha em ? Em đang cực kỳ mâu thuẫn . Viết lên đây 1 chút để trải lòng . Mong nhận được cách để tháo gỡ cái nút thắt trong lòng em :(