Em lấy chồng được gần 2 năm. Thời gian đầu tụi em rất vui vẻ hạnh phúc và hòa hợp trong chuyện đó.

Nhưng ko biết tại sao và từ bao giờ vợ chồng em bắt đầu có trục trặc trong chuyện "quan hệ". Số lần cứ thưa thớt dần 2tuần/ 1lần, 1tháng/ 1lần, 2,3tháng/ 1lần và tới đỉnh điểm là cả nửa năm nay chưa có lấy 1 lần nào cả.

Tất nhiên vì nguyên nhân đó những trận cãi vã sảy ra giữa vợ chồng em diễn ra hầu như là hàng tuần. Nguyên nhân là do phía anh ấy. Anh ấy luôn trốn tránh. Dù em có tức giận có khóc lóc thì tình hình cũng chẳng chuyển biến chút nào cả.

Em cố vắt óc suy nghĩ mà cũng ko thể tìm ra nguyên nhân và lý do về sự thờ ơ của anh ấy.

Anh ấy "ngoại tình" ư!? Cũng có thoáng qua trong đầu em. Nhưng bình tâm suy sét lại thì khả năng này là ko thể. Vì em với anh ấy làm cùng công ty. Sáng cùng nhau đến cty, trưa cùng nhau đi và tối cũng cùng nhau về (hôm nào phải làm thêm thì người về trước người về sau). Ngày nghỉ thì cũng bên nhau 24/ 24. Giờ thì em nghỉ việc và ở nhà rồi nhưng anh ấy ngày nào cũng rất đúng giờ, cứ hết giờ làm là về. Anh ấy hoàn toàn ko có biểu hiện gì đáng nghi ngờ. Vẫn quan tâm, vẫn chăm sóc, tối ngủ vẫn ôm chặt cứng nhưng chỉ mỗi "chuyện ây" là ko.

Không phải lý do trên thì vì lý do gì??

Em có gặng hỏi thì anh ấy nói là do mỗi lần gần nhau thì tim đập quá nhanh, ko thể thở được. Ko phải là vấn đề về bệnh tim mà có lẽ do anh lười vận động nên cơ thể ko theo kịp. Và anh ấy hứa sẽ cố gắng chạy bộ, tập thể dục để cải thiện tình hình.

Gần đây anh ấy cũng đang cố gắng chạy bộ nhưng là để giảm béo. Chứ trong chuyện ấy ko hề có chuyển biến gì cả.

Tức giận vì bị bỏ rơi tối nay em lại khóc và lại cãi nhau. Chắc ko thể kìm nén được nên anh ấy đã nói "Anh cũng hiểu tại sao nữa nhưng mỗi lần nghe em gợi ý là tối nay nhé hay nhìn những hành động, cử chỉ của em hoặc thậm chí là chỉ cần nghĩ là hôm nay là cuối tuần lại phải làm chuyện đó là anh đã mất hết hứng thú. Hơn nữa mỗi lần em khóc, em lại nói anh ko yêu em, ko quan tâm tới em thì anh lại càng suy sụp nặng nề hơn nữa. Vấn đề ở đây ko phải là anh ko yêu em nữa mà là do vấn đề về tâm lý của anh. Anh cũng cảm thấy rất có lỗi với em cũng đã cố gắng thay đổi cách suy nghĩ, cách tiếp nhận(lời nói và hành động của em) nhưng đây ko phải chuyện đơn giản. Ko phải như trò chơi chỉ cần tắt đi khởi động lại là được... "

Em nghe mà shock luôn. Ko còn nói được câu nào nữa. Hoang mang ko biết phải làm sao.

:Crying:

Các anh, các chị, các bạn có thể giúp em cho em và chồng em đôi lời khuyên được ko??

Xin cảm ơn mọi người đã gắng nghe chút tâm sự của em.