Hi các anh các chị,

Chuyện là như thế nào, hôm kia em rảnh rỗi đi lòng vòng trong một trung tâm thương mại ở quận 1. Khi đến quầy bán hàng lưu niệm thì cô gái bán hàng có giọng nói rất ngọt ngào và dễ thương nữa, em ko có mua hàng, em chỉ dừng lại tán dốc chọc cười cô bán hàng. Chỉ dựa vào những món hàng bày trên kệ mà nảy ra ý tưởng chọc cười, em nói gì cô ấy cũng cười, sau một hồi đùa giỡn hai người cũng hỏi thăm qua lại hoàn cảnh ăn ở ra sao. Nói chuyện khoảng hơn 30 phút thì em bạo gan xin em ấy số điện thoại, em ấy cũng vui vẻ cho số này nọ, cũng vui vẻ lưu lại số của em. Sau khi xin được số em vẫn ráng lưu lại nói chuyện thêm khoảng 5 phút rồi rút lui với lý do bận.

Kể từ lúc xin số phone đến bây giờ là hơn 6 tiếng đồng hồ rồi, em không biết cô ấy có thích em ko nữa, đến giờ vẫn ko thấy cô ấy nhắn tin hay gọi dt cho em, ko biết em có nên chủ động nhắn tin trước ko?

Các chị là phụ nữ thì hiểu tâm lý con gái nhất, theo các chị thì các chị nghĩ sao? cô ấy chưa nhắn tin cho em có phải là cô ấy ko thích em hay ko? có phải là cô ấy nói chuyện thân thiện với em chỉ là do tiệm đang ế nên nói chuyện cho đỡ chán, hoặc cô ấy chỉ tỏ ra vui vẻ để tạo tâm lý thoải mái cho khác đến mua hàng? Các chị có suy nghĩ như thế nào?

thanks