Bọn em yêu nhau hơn 1 năm rồi. Cuối tháng 9 vừa rồi do có hiểu nhầm nên cô ấy giận và không nói chuyện với em luôn. Em thì đi xa suốt, không quan tâm được cô ấy nhiều nên cũng im lặng và nói mong cô ấy tìm được người phù hợp hơn.

Ngày 27/9 em đi xa thì 28/9 em thấy FB của cô ấy và 1 người bạn nữa bắt đầu cmt, thả emojis rộn ràng. Qua một số bạn bè em biết hai người đó đã bắt đầu rủ nhau đi tập gym và đưa đón nhau. Em buồn nhưng vẫn không dám nói.

Ngày 14/10 em về nhà, tận mắt thấy họ đưa đón nhau. Dù đã biết rồi nhưng tim em như ngừng lại, đất trời ngả nghiêng. Trước mắt là một người đàn ông đang đi cùng người yêu mình. (Người yêu em body đẹp lắm, mặc đồ gym lại càng hút hồn). Buồn ghê gớm mà đành câm nín vì mình cũng đã từng nói mong cô ấy có người phù hợp hơn. Thế là lao và nhậu nhẹt để quên, nhưng càng say càng buồn vì không dám nói chuyện.

Ngày 20/10 em quyết định tặng cô ấy món quà cuối cùng, món quà mà cô ấy rất thích nhưng chưa bao giờ được nhận.

Em giấu tên và gửi tặng cô ấy. Khi nhận được, cô ấy biết ngay là em và bắt đầu nói chuyện lại, hiểu nhầm kia được sáng tỏ.

Cô ấy nói do buồn, muốn quên em nên nói chuyện với anh kia chứ chưa có tình cảm gì.

Em hỏi cô ấy nếu em về chậm khoảng 1 tháng nữa thì liệu cô ấy có đi với anh kia luôn không. Cô ấy bảo "ko chắc" và nói còn thương em.

Bây giờ lòng em rối bời quá. Em cũng còn thương cô ấy lắm, nhưng cứ nghĩ đến chuyện cô ấy đi với anh kia, lòng em cứ nhói lên. Dù gì thì thì mọi chuyện cũng bắt đầu từ em nên em không dám trách gì cô ấy cả.

_____

#DUTA LIGHTING