Em bề ngoài cứng rắn mạnh mẽ thành ra bạn bè gặp chuyện đau khổ bi đát đều gọi cho e để nghe e chửi ngu, chửi nhục thế là cnó mạnh mẽ vượt qua nỗi đau. Nhưng giờ đến lượt em rơi vào cảnh thảm nhưng không ai thèm chửi cho tỉnh ngộ. Kì tình em biết em thực tế rất yếu đuối, rất nhu nhược không dứt khoát j kả.

Chuyện của e vỏn vẹn như thế này. Người yêu đi làm xa ở trong nam. Đi được năm ngày thì e phát hiện có biến vì rất ít nt gọi điện thậm chí ko chủ động gọi cho e luôn. Sẵn đang chán đời vì vừa xin nghỉ việc, ng yo ko quan tâm e chủ động gọi điện:

A: alo

E : anh ...

A: xin lỗi ai vậy ạ?!

(Mẹ kiếp. Em điên!)

E: đến sđt của e a cũng ko nhớ ( giọng e lúc ấy vô cùng kinh ngạc.)

A: a sửa máy nên đang lắp sim vào máy khác.

E: vậy là đến hai số cuối cũng không nhớ!

Vâng, thực tế thì ban đầu e định gọi để nói vài lời nhớ nhung tử tế nhưng sau sự việc này e tắt máy cái bụp rồi nhắn

«chia tay đi, a dành thời gian mà quan tâm người mới của a» để cho thêm phần kịch tính và chặn đứng mọi cơ hội cứu vãn em lại nt tiếp: «tối nay e sẽ đi chơi qua đêm với ng khác». E rất mạnh mồm nhưng khổ nỗi cái đứa nói mồm là cái đứa không làm, còn cái đứa im im lại là cái đứa nguy hiểm. Sau đó em nhận lại được tn thế này: «ok. Mình chia tay đi. A sẽ chuyển tin nhắn này của em cho mama a.». Vãi! E thảng thốt và bẽ bàng vì đời e chưa bh gặp thành phần như vậy. sau đó e phải nt lại : «e ko bh làm như vậy nên a không được gửi tn này cho mẹ». Khổ! Em với bác gái thì vô cùng thân thiết và quý mến nhau. Nên e ko muốn bác hiểu lầm e và cũng ko lường trước đc thành phần hãm kia lại định hãm hại e bằng cách ấy. Rất may a ta đã đồng ý kô nói và nói sẽ không liên quan đến nhau. Vậy là e đã thắng. Sau khi thắng cuộc e khóc ròng rã từ hôm ấy đến nay. Và chờ ngày a ta làm lành.

Nhưng rốt cuộc Em đoán qủa không lầm thì ra vào đấy a ta tranh giành tán tỉnh một em cùng cty ( cái này e vừa mới biết xong từ một nguồn tin vô cùng đáng tin đó chính là bác gái). Nhưng vấn đề là hình như cái ng mà a ta tán tỉnh lại không thích a ta ( đây là suy đoán của e). Bây giờ e chuyển từ buồn sang nhục ạ. Những ngày qua buồn nên e khóc nhiều lắm. Giờ nhục rồi e không phải khóc nữa. Có ai rơi vào hoàn cảnh nhục như e ko ạ? A ta đi vào nam đc tháng rồi.