Em và anh ấy quen nhau 3 năm, bọn em đã lên kế hoạch sẽ cưới vào năm sau, còn tính đăng ký vào ngày 10 tháng 10 năm 2010 nữa. Nhưng bây giờ anh ấy muốn chia tay...

Lý do chia tay: Anh ấy đi đâu làm gì em đều muốn phải được biết đi với ai, làm gì, ở đâu? Nhưng anh ấy không muốn như vậy. Em càng muốn biết và càng ghen thì anh ấy càng chọc tức hơn. Như, đi cả đêm không về, tắt điện thoại, v.v...

Trước đây, bọn em cũng từng xa nhau gần 1 năm vì lý do tương tự như vậy.

Anh ấy từng bị khủng hoảng và dính đến Pháp Luật, em đã ở bên cạnh động viên, cũng như vay mượn tiền để giúp anh vượt qua giai đoạn đó. Và anh cảm nhận được tình yêu của em, sau đó chúng em quay lại với nhau. Tiếp theo là giai đoạn rơi vào một khoảng nợ nần chồng chất. Ba Mẹ em đã cho mượn tiền, rồi cũng vượt qua. Sau đó, chúng em tiếp tục được Ba Mẹ giúp đỡ để cùng nhau mở công ty tại nhà Ba Mẹ em. Và cả 2 dồn rất nhiều tâm huyết vào cty. Bây giờ, nếu chúng em chia tay và anh ấy nghỉ việc cty thì vị trí của anh ấy sẽ bị bỏ trống và sẽ là một tổn thất khá lớn cho cty có lẻ một mình em sẽ làm cty đi xuống. Còn nếu đã chia tay mà anh ấy vẫn ở lại cty thì em cảm thấy sao khó vượt qua được quá!

Bây giờ em đang cảm thấy rất buồn vì đã quen có anh ở bên cạnh, quen đi đâu cũng có anh chở, quen điện thoại hết pin có anh sạc, quen laptop bị virus có anh cài lại, quen mạng ko vào được có anh sửa, quen tất cả mọi thứ đều có anh…

Em cảm thấy bơ vơ, không biết cuộc sống ngày mai sẽ như thế nào, sẽ giải thích với ba mẹ, bạn bè và người thân ra sao… Cả cuộc đời con gái. Sao cảm thấy bơ vơ.

Cả nhà tư vấn giúp em với!