Các bác ạ, tớ với người yêu vừa giảng hoà với nhau sau khi xảy ra chiến tranh vùng vịnh. Tớ cũng cố gắng bình thường lại nhưng Thái độ của cô ấy thì vẫn còn gượng gạo lắm, cái này tớ thông cảm đc vì 2 đứa cũng mới làm lành. Hôm rồi có nghe cô ấy nói là đang bận ôn thi nên tớ cũng ko muốn làm phiền nhiều. Sáng nay nghĩ sợ cô ấy học mệt nên tranh thủ trên đường đi làm ghé mua gà tần mang đến cho cô ấy tẩm bổ. Vì bình thường cô ấy chỉ ở có 1 mình nên tớ mới mua có 1 suất. Ai ngờ lại có cô bạn đến ngủ lại đêm qua nên tớ cũng ko lường trc đc. Nghĩ là cô ấy ngại nên tớ mới rủ cô ấy ra ngoài ăn sáng rồi tranh thủ nc 1 lát vì lâu rồi 2 đứa cũng ko trò chuyện ji. Cô ấy thì cứ bắt tớ mang về chứ nhất quyết ko chịu cầm và cũng ko chịu ra ngoài, kêu là bận học. Thế là tớ mới nói rằng chẳng lẽ bận đến nỗi ko có thời gian ăn sáng, ko có thời gian dành cho người yêu 1 chút hay sao, vừa mới quay lại thì ít ra cũng phải cho tớ cơ hội để quan tâm nữa chứ? Nói qua nói lại thế là lại cãi nhau.

Các bác bảo tớ làm vậy có quá đáng gì ko? Cứ tưởng sau hôm nay thì tình cảm cũng sẽ tiến triển đc ít nhiều, ai ngờ lại thế này đây..