Mình cũng từng có một nhỏ bạn bao nhiêu năm rồi mà vẫn chưa biết mùi vị tình yêu là như thế nào nên là nhiều lúc nó nôn có người yêu đến mức phát điên luôn á. Nhưng mà thật sự dù biết là yêu vào thì nó cũng có đôi lúc khiến mình cũng mệt mỏi và chịu nhiều thứ tổn thương dữ lắm nhưng mà nếu được thì mình cũng khuyên chân thành là các bạn nên một lần dồn hết mình một lần yêu thật nhiệt tình đi, nó cũng có nhiều cái hay lắm và sự trải nghiệm mới lạ cho riêng mình lắm luôn. Mình có đọc được một câu khá là hay luôn, chính là :"Nếu chưa biết đích đến là đâu, vậy cứ chọn cách ngắm nhìn hai bên đường và vui vẻ với những nhân duyên mà ta bắt gặp". Hạnh phúc của mỗi người thì sẽ có cảm nhận rất giống nhau, thật ra nó cũng không theo bất kỳ một quy chuẩn nào cả, nó tới lúc nào thì nó tới và nó mà muốn đi thì cũng không thể nào biết trước được nó thế nào cũng không phải theo bất kỳ mong muốn nào. Điều may mắn nhất trong cuộc đời này luôn dành cho chúng ta, đó chính là cuối cùng chúng ta ai thì cũng chỉ mong bình an và hạnh phúc. Cuối cùng rồi mọi chuyện cũng sẽ ổn cả thôi, không có gì là không thể, nhiều khi chuyện chưa ổn tức là chưa phải là cuối cùng. Bạn cứ để mọi chuyện nhẹ nhàng thôi, cứ lướt mọi thứ để cho đời bớt căng thẳng bớt mệt lại và ung dung bước đi con đường của chính bạn. Nếu hạnh phúc ở gần thì nhanh chân chạy đến nắm bắt, còn hạnh phúc còn xa thì hãy chầm chậm tận hưởng cảnh quan hai bên đường rồi từ từ cũng sẽ đến đích.