Mình có yêu một người đã từng có vợ gần 3 năm. Mình xin nói thêm ngày ấy mình mới tốt nghiệp mình đi làm tạm ở một công ty có wen một người khi đó anh chuẩn bị cưới vợ( vợ anh đã có thai), mình cg có đi đám cưới a.vợ anh cũng cùng công ty nên đều biết nhau cả. A cưới được 3 tháng thì anh nói v,c anh ly dị vì đứa con trong bụng không phải của anh. lúc đó anh lại đau ốm liên miên đi viện hết lần này sang lần khác nên mình thấy thương anh. A nói ngay từ lúc mới gặp đã thích mình nhưng vì khi đó vợ anh đã co thai nên anh không thể làm gì khác. và rồi em cũng nghe vợ anh nói là v,c anh đã ly dị. nên e tin vđó là thật. em cũng không tò mò nhiều. và không biết từ lúc nào e thành người yêu của a. a luôn bên e, lo lắng, quan tâm e rất nhiều. và rồi cứ thế e bên anh suốt gần 3 năm qua.nhưng trong khoảng thời gian yêu a e đã nhận ra a lừa dối e rất nhiều.thời gian mới yêu a nói a sống một mình nhưng khi e nhắn tin thì vợ anh lại nt lại chửi e rất nhiều nói e là người đi phá vỡ hp gia đình người khác. e đã hết sức ngỡ ngàng. e đã hỏi anh thì a nói tuy là li dị nhưng vì phải chờ cho đến khi đứa con tròn 1 tuổi mới ra tòa được nên thỉnh thoảng họ vẫn gặp nhau giải quyết..vậy mà em lại vẫn tin. rồi a hứa xin việc cho em vào làm công chức ở Sở vì có dượng anh wen nên a nhờ dượng lo cho.e cũng tin và vay tiền bố mẹ đưa cho a. nhưng cứ chờ mãi đến 2 năm vẫn không thấy tin tức e hỏi a thì anh kêu cứ chờ sắp được. Một hôm e lục trong đt a tìm số của dượng và hỏi thì được biết dượng anh chả biết gì cả.e như sụp đổ. em không thể ngờ anh lại làm thế với e. a nh luôn nói a yêu em càng ngày càng nhiều,lại quý gia đình em vì mọi người rất tc, yêu thương nhau. a luôn coi anh là con cái trong nhà nên a phải có trách nhiệm với e, nên e phải tin a. vậy mà..em đã nói chuyện với a. em đã nhiều lần hỏi anh có nói dối e bất cứ điều gì nữa không thì anh luôn khẳng định là không.e rất thất vọng, em thất vọng về mọi chuyện. và anh lại dỗ dành và dần dần e lại cho qua. nhưng từ đó em luôn ám ảnh về chuyện a lừa dối a. em không còn muốn tin a nữa nhưng em lại sợ. em sợ nếu đúng là a đang lừa dối em thì em không biết sẽ như thế nào. Mọi người thì luôn thúc dục chuyện cưới xin. vì bon em yêu nhau cũng khác lâu, anh cũng về nhà em như người nhà, hàng xóm đều biết. a cũng cư xử với mọi người tử tế, cũng như con cái trong nhà. E vẫn phải nói dối mọi người là anh có công việc ổn định, có nhà riêng chưa có vợ( vì khi mới quen em a đã nó với gđ vem như thế). E cg đã đề cập chuyện đám cưới để cho mọi người yên tâm. e cg hứa sẽ thu xếp. vậy nhưng suốt 5 tháng qua a vẫn không hề đả động. Hôm trong tét mọi người hỏi nhiều qua em lại hỏi anh thì a nói qua tháng giêng mình cưới vì năm nay 26 tuổi cưới không được. em hỏi a có chắc không thì a tra loi chac. ròi xong tết tháng giếng cũng qua e hỏi thì anh nói bây giờ cả em và anh đều chưa có công việc. lấy nhau về lấy gì để sống( đúng thật là bây giờ 2 đua rất khó khăn, công việc đều không ổn đinh, em thì chưa đi làm) em cũng biết vậy nhưng em nghĩ thôi thì cứ lấy nhau về rùi kiếm việc cũng được chứ cứ để mãi thế này cũng mang tiếng với hàng xóm( ai cũng xì xào không biêt sao em và a yeu nhau lau the ma chua cươi),bố mẹ cũng phiền lòng. E cũng rất mệt mỏi, mọi thứ trước mắt em thật mơ hồ. em như người mất phương hướng.không còn muốn tin điều gì nữa. E nửa mướn đi vào nam làm an ,nửa muốn khuyên anh đám cưới cho b,mẹ yên lòng. Vậy mà khi a tam sự với a hết lòng thì anh nói a chưa thể cưới được anh nợ nần rất nhiều và người ta đang đòi nợ. a lại chưa có công việc gì ra hồn, tiền nong không có lấy em sẽ làm khổ em rất nhiều. nên e hãy đi tìm hp cho em đừng dính vào a nữa, dính vào a em sẽ khổ cả đời. a không muốn thế. a không muốn chia tay nhưng vì em cứ giục cưới nên a không còn cach nào khac. E thật sự rất hỗn loạn. Có phải em quá mù quáng, quá tin người hay vì em ngu ngốc luôn tin vào anh. biết a lừa dối mà vẫn cố tin.

Chuyện này chưa xong chuyện khác lại tới tự nhiên hôm qua Vợ cũ của anh tìm đến nhà bố mẹ em để "chơi". . mạc dù chị ấy nói với bố mẹ là bạn của em( vì hôm đó em không ở nhà) nhưng khi nghe em cũng rất sợ. em hết sức bàng hoàng em không biết chuyện gì đang xảy ra nữa.cũng không biết chị ấy định làm gì nữa. E rấ sợ chị ấy nói cho b,m em biết chị ấy là vợ a. Nếu biết e yêu người có v chắc b,mẹ em chết mất. (vì b,m em rất hi vọng ở em bởi ngày từ nhỏ e đã được mọi người yêu mến vì ngoan hiền, thông minh, hàng xóm làng giềng đều nể bố mẹ em vì gđ em tuy không giầu nhưng con cái đều ngoan ngoãn, học hành đến nơi đến chốn ít nhất là 3 đúa con đều tốt nghiệp đại học) em rất sợ mọi người biết. em nên làm gì bây giờ em cũng không biết nữa. mọi người giúp em với. Tam trạng em bây giờ đang rất rối bới.