Nếu thời gian quay trở lại, và nếu e được chọn lựa 1 lần nữa...e sẽ không chọn yêu a - chàng trai cung Sư Tử ! Vì kết quả vẫn như hiện tại thôi. Chúng ta chia tay, a thì vui với người mới. Còn e thì vẫn đắm chìm trong kỉ niệm và nỗi nhớ về a!

Anh và em! Chúng ta đang sống trong cùng 1 thành phố, ở rất gần nhau nhưng lại thật xa xôi. Cũng gần 1 năm chúng mình chia tay nhau rồi, nhưng kể cả vô tình, chúng ta cũng chẳng hề chạm mặt nhau 1 lần nào nữa.

Hôm nay e định đi Royal City a ạ! Lũ bạn rủ nhau vào công viên nước trong ý chơi nhưng chẳng hiểu sao em lại nhất quyết từ chối ko đi. Và rồi đứa bạn e bảo: " may mà mày ko đi, ko thì có khi lại gặp " . Tự dưng tim em thấy nhói. A giờ đang hạnh phúc lắm phải không? Có lẽ...Giữa chúng ta đã hết duyên thật rồi. vậy nên chúng ta mới ko thể gặp lại nhau - dù là vô tình, dù chỉ một lần.

Anh nhớ không? Chúng ta gặp nhau lần đầu cũng chính tại nơi đó. Có khi nào a quay trở lại nơi đấy, a vẫn nhớ 1 chút về e, chỉ 1 chút thôi...chắc là không đâu a nhỉ? Vì bên a bây giờ đã có 1 ai kia thay thế e yêu a rồi :(

Em muốn quên a nhưng ko biết fải mất thời gian là bao lâu! Giờ điều e mong nhất chỉ là quên a thôi, để khi có ai đó vô tình nhắc đến a hay vô tình nghe ai đấy gọi 1 người giống tên a, tim e vẫn không loạn nhịp!