viết bao nhiêu topic rồi nhưng chưa thu hoạch được gì cả! nay quyết tâm viết 1 cái thật dài và mong nhận được lời góp ý của mọi người. năm nay e 19t (trong này chắc cũng nhiều người lớn tuổi nên e xin phép xưng e, ) hầy, chuyện tình cảm của e cũng khó nói quá! nếu nó êm đềm hay gì đơn giản thì còn dễ viết. yêu nhau 2 năm nhưng chắc viết thành tiểu thuyết được ý :3

năm 2013 e quen anh ý trên fb, hầy thời đại công nghệ mà, quen nhau như này là bình thường phải ko ạ. nhà ấy với nhà e cũng khá xa, đi xe bus gần 1h mới đến.lúc đầu anh ấy chủ động nói chuyện với em.( à mà 2 đứa bằng tuổi nhau nhưng xưng ae ạ) lúc đấy anh ấy mới chia tay gấu nên chắc kiếm e để có người bấu bạn. e cũng ko biết đâu cho đến khi yêu nhau rồi anh ấy mới nói rằng lúc đấy vừa chia tay người yêu. chúng e nói chuyện cũng khá hợp nhau vì 2 người bằng tuổi và khá hài hước nên dần dần anh ý thích e, rồi tỏ tình nhưng bị e từ chối thẳng thừng. tại e nghĩ fb ảo mà, có gì thật nên e từ chối. nói thêm là từ trước đến lúc quen anh ấy chưa yeu ai thật lòng bao giờ cả vì e ko quan trọng chuyện tình cảm lắm. nhưng anh ấy cứ bám rồi bảo yêu thử 1 tuần thôi, ko hợp thì chia tay và k làm phiền e nữa. e nghĩ vậy cúng tốt nhưng ai ngờ trong 1 tuần đó e lại thích ấy ngay đc :(( tại ấy quan tâm e, nhường nhịn e lắm nên rung động :((chỉ mới thích thôi nhe!! nhưng chắc mọi người nói e bị dở quá. trong thời gian yêu nhau tầm 5 tháng thì e đòi chia tay tầm 5 ,6 lần gì đấy tại e sợ quen anh ấy lâu e sẽ yêu anh ấy mất. rồi lúc e yêu thương ấy mất ấy sẽ rời bỏ e đi. nhưng người tính ko bằng trời tính. vào 1 ngày mưa tháng 11 anh ấy bỏ e đi theo người khác, ko 1 lời chia tay.. anh ấy công khai tán tỉnh người khác. e sốc. e ko diễn tả hết cảm xúc mình nữa nhưng e đã khóc rất nhiều. tối hôm đấy anh ấy có nhắn tin : "kakaka" ???? chả hiểu gì cả nhưng e đang giận, rất tức giận nên ko nói gì cả mà chỉ im lặng trong suốt thời gian dài. e block fb. biến mất hoàn toàn và ko làm phiền anh ấy. e làm như vậy là đúng hay sai ạ?? e cũng có quen 1 anh trên fb, nhưng gọi là quen thôi 2 đứa vẫn đùa nhau vợ vợ chồng chồng, mục đich của e là để chọc tức anh ấy, nếu còn yêu e thì nhất định sẽ cảm nhận đc nỗi đau của e khi bị ấy phản bội, e làm thế là đúng hay sai??? 1 thời gian sau chắc chia tay cô ta nên anh ấy có nhắn tin cho e, hỏi e còn yêu ko nhưng e nói ko :) mặc dù còn thương ấy lắm nhưng e ko tha thứ đc. ấy có nhắn tin cho e rất nhiều lần ý muốn quay lại nhưng e lạnh lùng từ chối. e nhớ có 1 lần ấy nhắn tin hỏi e : "tớ ko biết cậu có yêu tớ ko nữa?" ( chia tay rồi nên xưng cậu tớ ạ) lúc đó e có chút bàng hoàng tại sao chứ?? tại sao lại hỏi như vậy. chắc do ấy hiểu nhẩm e rằng ngày trước e đòi chia tay ấy vì có ng khác( 1 lần buộc miệng ấy hỏi : chứ ko phải em yêu thằng A à) nhưng cũng ko trách ấy được, vì trong thời gian yêu anh e ko thực sự quan tâm a ấy, nói thật là lúc đầu e có xem nhẹ tình cảm này vì nghĩ nõ cũng chả đi đến đâu cả. anh ấy từng nói e là người con gái đầu tiên cũng là người con gái cuối cùng anh ấy rơi nước mắt, liệu còn tin tưởng đc người đã từng phản bội mình ko :(( rồi 1 thời gian sau anh có yêu người con gái khác :|

khoảng tháng 5/2014 ấy lại inb fb cho e(lúc đó e bỏ block rồi ạ) rồi hỏi han nói chuyện như những người bạn, ấy quan tâm e. e nghĩ rằng ấy muốn quay lại và đúng là như vậy nhưng e lảng tránh nhưng cái duyên nó vồ lấy nhau hay sao ấy. tự nhiên cả 2 lại quay lại. nhưng ko đc như lúc mới yêu, e thấy có chút bối rối , ngượng ngùng ko đc thỏa mái lắm. những tưởng quay lại sẽ hạnh phúc ai ngờ cãi nhau liên miên vì những chuyện nhỏ nhặt, e mệt mỏi lắm . cảm thấy anh ấy ko còn yêu em như ngày trước nữa nên e muốn buông tay nhưng ấy ko chịu. có lần cãi nhau e bảo e ko cần ấy nhưng thực ra e rất cần, 1 con bé như e nói câu eya còn ngại nữa :((( nhưng cũng ko chỉ vì thế mà e từ bỏ mà do bố mẹ e tạo áp lực, ko cho e quen ấy mà lí do thì rất buồn cười : ANH ẤY XĂM, NHỮNG ĐỨA XĂM TRỔ THƯỜNG KO TỬ TẾ !! bản thân e cũng ko thích ai xăm trổ, bạn bè thì còn tạm chấp nhận chứ người yêu thì e ko muốn tí nào cả. nhiều lần nói mồm ko đc nên e quyết đinh im lặng ra đi mà ko nói lời nào. e thay sdt khác, biến mất hoàn toàn :(( e có ác lắm ko ? nhưng e k hiểu ấy nghĩ sao khi dùng 2 fb, 1 cái kết bạn với e, 1 cái block nick e ròi vợ vợ chồng chồng với con khác :|:| dẫu biết là yêu đùa nhưng như vậy có quá đáng với e quá ko :| . tầm 1 tháng sau thì ấy inbox fb, ấy trách e nặng lời lắm :(( lần đầu tiên thấy ấy nặng lời như vậy. ấy lo lắng cho e m rằng lo e bị làm sao !! trong lúc cáu giận e có chửi anh ấy rằng tất cả lỗi lầm là do anh ấy , rằng anh ấy ích kỷ chỉ nghĩ cho bản thân thíc làm gì thì làm mà ko nghĩ cho chuyện 2 đứa. anh ấy hỏi e phải làm gì nhưng e bảo muộn rồi, ko thay đổi đc gi nữa rồi 2 đứa ko liên lạc cho tới bây giờ :((:((

e sắp thi lại đại học rồi mà dạo này e hay suy nghĩ về chuyện tình cảm lắm, nghĩ rồi lại khóc, giờ tàn tạ xấu gái lắm rồi nhưng cũng ko gạt đc những suy nghĩ ấy đi. em phải làm gì bây giờ?? ấy đã biến mất hoàn toàn khỏi cuọc sống của e rồi!! k 1 chút thông tin. chỉ ấy biết nhà e còn e chưa lên nhà anh ấy bao giờ. e phải làm sao đây??? mọi lần toàn anh chủ động liên lạc sao giờ ko e thấy lạc lõng cô đơn quá :(((:((

cảm ơn mọi người đã kiên nhẫn đọc hết topic này!!