Thiệt sự thì em cảm thấy rất mệt mỏi và đau đầu, em chán lắm ạ, mong các chị, các bạn cho em lời khuyên:

Chuyện là có 1 chàng trai thích em và em cũng có tình cảm, hai tụi em bằng tuổi nhau, 20t, đang trong quá trình cưa cẩm nhau, mà anh ấy thì nhà không nghèo, cũng thuộc loại khá giả, có phong cách, cá tính và khá sành sỏi vì anh ấy cũng đã quen nhiều người trước kia lắm...

Bữa anh rủ em đi cafe, lúc tính tiền thì em lịch sự lấy bóp ra, anh ấy thấy vậy cũng không cản, rồi em nhìn hóa đơn, móc đủ số tiền 50-50 đưa cho anh ấy, anh ấy cũng chấp nhận (?)

Rồi mấy lần đi chơi với đám bạn, mỗi lần ăn uống xong, lúc tính tiền, em hy vọng anh ấy sẽ trả cho cả 2 vậy mà... luôn luôn là mỗi người mỗi trả.

Thực sự thì em thấy chạnh lòng lắm, vì đám bạn gái thân của em, có bạn trai thì người con trai đó luôn chi 100% cho người yêu.

Em biết là bây giờ con gái nên chủ động trong tình phí để độc lập và không ai nợ ai nhưng em vẫn mang nặng cái suy nghĩ là con trai nên tâm lý khi chi trả tình phí cho 2 người hơn, vì đang định cưa em mà anh ấy đã thể hiện không galant như vậy, thử hỏi khi em nhận lời yêu anh ấy, thì chắc chắn trong tình yêu con gái luôn là người thiệt thòi về nhiều mặt, mà giờ thiệt thòi cả về tiền bạc thì thử hỏi có ức không chứ!

Với lại bạn trai cũ của em luôn trả 100% và yêu chiều em hết lòng mà người này thì... bởi thế mỗi khi đi chơi riêng với anh ấy em luôn so sánh, và cuối buổi thì em luôn thấy thất vọng tràn trề.

Em rất mong các chị có kinh nghiệm về tình phí chỉ bảo giúp em!

P/s: tại trước kia bạn em pr về em dữ quá, nói em là người con gái yêu vì tình chứ không vì tiền, không đặt nặng vấn đề tiền bạc, có lẽ 1 phần vì thế mà anh ấy để em share 50-50 như thế T~T