Em năm nay 25 tuổi, anh ấy 28 tuổi. Cơ duyên em vào Sài Gòn lập nghiệp và quyết định ở lại 1 phần là vì Sài Gòn có anh. Cách đây 1 năm dính vào đợt dịch đầu tiên bọn em đã từng dừng lại 3 tháng, em 1 lần có bắt gặp a ấy đi với nyc anh ấy ở công viên, nhưng 2 người đó ngồi rất xa nhau. A ấy cũng thấy em và về ntin cho em rằng bọn anh chỉ là bạn, nói chuyện vậy thôi (Hai người đó từng yêu nhau 9 năm). Sau đó, sau đó có 1 lần e nc với chị ấy. Chị ấy kể, đúng chị chưa quên được anh ấy, nhưng bọn chị giờ chỉ là bạn. 1 tháng sau bọn em quay lại, chị ấy cũng về quê, qđịnh không ở SG nữa. E cũng k muốn suy nghĩ gì nữa, chuyện gì qua rồi thì để nó qua, chuyện tình cảm k thể trách ai được.

Rồi năm nay, y hệt như năm ngoái, bọn e lại cãi nhau và a bảo muốn dừng lại để nhìn lại chuyện hai đứa. A ấy bảo em đừng suy nghĩ gì nhiều, mọi thứ sẽ tốt cả thôi. Là 4 tháng nghỉ dịch, cứ 3,4 hôm a lại khó chịu rồi gọi cho em, nhắn tin bắt chuyện. E đã rất buồn, nhưng vì muốn qlai nên em chịu khó để k cãi nhau. Vì cứ tiêu cực là em lại gọi và bắt anh ấy phải quyết định rõ ràng, như vậy mọi thứ lại tệ thêm (Chuyện này xảy ra mấy lần ạ). Bọn em duy trì vậy cho đến lúc chủ nhật vừa rồi, bọn em gặp nhau. Đi chơi rất vui vẻ, bọn em có về nhà anh nấu ăn và cùng nhau dọn dẹp. Lúc a đưa e về, a lại nói "Cho a thêm thời gian suy nghĩ nữa, sẽ sớm thôi, e cứ sống thật vui vẻ nhé, còn cãi nhau giờ chỉ khiến mọi thứ tệ thêm thôi. A không suy nghĩ về ai khác ngoài em cả". A còn hẹn hết dịch hai đứa đi du lịch cho thoải mái. Giờ em đang rất rối, không biết nền nhìn mối quan hệ hai đứa ra sao. Người ngoài chắc sẽ bảo em ngu ngốc, phí hoài thanh xuân, người yêu em sẽ k để em phải chờ đợi như vậy. Nhưng nếu giờ em nói dừng lại, k cho anh ấy cơ hội nữa thì sau này em có hối hận không?

Em cảm nhận anh ấy còn thương em, nhưng e nghĩ vì khi yêu đôi khi em vẫn hơi trẻ con, ghen tuông nên a vẫn đang ái ngại quyết định. A ấy tối qua nhắn tin cho em, em có hỏi a có thái độ sao về chuyện 2 đứa bây giờ. A ấy trl, anh vẫn đang cố gắng, sẽ k mất nhiều thời gian nữa đâu, em đừng lo nhé. A ấy là người chín chắn trưởng thành hơn em rất nhiều. Nhưng từ chuyện người nyc anh ấy và chuyện của em, e cảm nhận a ấy có sự k rõ ràng trong chuyện tcam. Nhưng vì yêu nên em qđịnh vẫn tin anh ấy, vậy có đúng không ạ? Em nên có phản ứng thế nào trong những ngày sắp tới, mong mọi người cho em lời khuyên.