Các anh chị ơi hãy cho em lời khuyên em phải làm gì trong lúc này.

Em và anh đã yêu nhau 5 năm, tình yêu chúng em tưởng chừng như được trọn vẹn khi chúng em quyết định đến với hôn nhân. Nhưng trong thời gian chúng em chuẩn bị ăn hỏi thì anh bất chợt bảo em rằng: "Anh chưa muốn cưới và anh ko biết mình có thực sự yêu em ko? Hay chúng mình chia tay nhau đi. Anh muốn tìm một tình yêu mới như thế nào bởi vì em mới là người tình đầu của anh thôi nên chưa chắc em là người hợp với anh nhất." (thời điểm đó là ngày 1/4 cũng là lúc em có thai nhưng nói với anh). Lúc đó em tuyệt vọng, buồn tuổi, chán chường sau mấy đêm em ko thể ngủ được khi nhớ lại từng lời anh nói, cảm giác ko còn gì để sống nữa nên em quyết định uống thuốc tự tử nhưng ko thành và em quyết định phá thai. Rồi sau đó rồi em nói mọi chuyện cho anh nghe. Rồi anh yêu cầu em về nhà anh sống với anh nhưng anh ko hề yêu em. Anh nói anh có thể hi sinh cuộc đời mình để sống với em như người ko hồn nhưng đừng bắt anh phải yêu em, vì anh ko thể làm được. Nhưng em ko đồng ý dọn về ở cùng anh và đề nghị em và anh bắt đầu làm lại từ đầu. Nhưng anh nói anh ko muốn tiếp tục với em. Em nghi ngờ anh có người khác nên em hỏi anh thì anh nói ko có và bảo em ko tin anh.

Từ thời điểm đó đến nay cũng được một tháng rồi nhưng ko đêm nào em ngủ được các anh/chị ạ. Em nhớ anh, em khóc rất nhiều mỗi khi đêm về. Làm sao để em quên được anh trong khi mọi thứ xung quanh em đều có bóng hình anh?