Kính chào các bố/ mẹ.

Em lập topic này với mong muốn thực sự tìm được một người tâm đầu ý hợp cho chị họ em, một người thực sự không bao giờ tự đi tìm kiếm hạnh phúc cho bản thân mình....

Chị em là giảng viên 1 trường ĐH ở HN, thế hệ đầu 8x, xinh xắn nhỏ nhắn và trẻ hơn tuổi rất nhiều. Đã có nhà HN và đã học xong Cao Học. Vậy cớ gì lại đang một mình?

Xã hội bây giờ xô bồ quá các mẹ ạ. Công việc nhiều khi bận rộn đến nỗi nếu chỉ có một mình, bạn thậm chí khôgn thể nhờ nổi tối qua mình đã ăn gì, hay là đã ăn gì chưa... Bà chị em như thế đấy. Đã từng kết hôn khi 25t,mối tình quá dài nhưng anh rể là người không tu chí làm ăn. Nên anh chị ấy chia tay đc gần 5 năm rồi....Nói chung nhiều chuyện. Chị em thì tính hơi trẻ con, nhưng đôi khi cũng khá quyết đoán, là người tự lập và mạnh mẽ.... Không bao giờ tự tìm hạnh phúc cho mình...

Em thương chị ấy lắm. Nhiều lúc cô đơn, đau ốm, có một mình tủi thân vô cùng. Em cũng muốn bố/ mẹ nào có bạn bè thì giới thiệu cho chị em. Ban đầu chỉ là có thêm 1 ng bạn thôi, nếu hợp thì đi tiếp mà ko hợp thì có thêm 1 ng bạn cũng rất tốt. Đã từng lập GĐ cũng đc, quan trọng là phải chân thật, có học vấn và công việc ổn định, là người miền Bắc. Hài hước chút thì càng tốt....vì chị em cũng hơi trẻ con...

Các bố/ mẹ cho em ý kiến trong top này nhé! Em cảm ơn nhiều ạ!