Năm nay tui 19 tuổi và đang theo học ở 1 trường đào tạo học viên sang Nhật làm việc. Tui thì yêu thích tiếng Nhật lắm, nên học rất tốt. Chuyện chẳng có gì nếu thầy ko xuất hiện. Thầy mới về nước thôi, vừa trẻ, lại đẹp trai, tính tình thì có chút cổ quái. Sao tôi lại nói thế nhỉ, thầy lúc nào cũng tỏ ra lạnh lùng xa cách với mọi người, nhưng mà lại ko biết lúc nào bản thân cũng làm ra những hành động gây cười 😂. Ban đầu thì quả thực chỉ để ý tới vẻ ngoài của thầy thôi. Nhưng giờ thì tôi thực sự thích thầy rồi. Vì tiếng Nhật ổn nên là hay chọc thầy nhiều thứ lắm, vui lâm luôn. Mấy cô thì lúc nào mà có đủ mặt tui và thầy thì đầu chọc, ngại lắm 😳. Tui thì hay nắm tin hỏi thăm bài vở ( viện cớ thôi) giáng sinh vừa rồi thì cũng nhắn tin hỏi thăm, thầy thì bảo chưa có người yêu đâu, lúc nào hỏi cũng bảo thế. Tui thì hay học những từ mới xong vô chọc thầy. Hôm lại bảo "là là người đáng sợ" haizz nhưng lại sai ngữ pháp, thì phải chép phạt thôi. Nói chung là đôi lúc tôi ko để ý tới thầy thì thầy cũng chọc lại, lớp thì có 6 đứa thôi, nên tầm nhìn tốt, dễ nhìn thầy lắm, dạo gần đây thầy lại hay chọc tui, quạo thật chứ, mất hết hình tượng ban đầu rồi. Có lần tui cãi nhau ngữ pháp với thầy, xong bảo "Thầy đợi em nghĩ xong sẽ nói với thầy tiếp" tui thì đang cố nghĩ, mà cứ nghe im rủ, quay đầu lên thì thấy thầy nhìn chằm chằm tui mà ko dạy luôn, thầy thấy thế thì hơi nghiên đầu. Xong cái tui bảo" thầy nhìn em làm gì, lo dạy cho mấy bạn đi, nào nghĩ ra thì em nói thầy" lúc đó ko nghĩ gì nhiều cả 😣. Xong thầy ngại quá nói" Tui nhìn em hồi nào, tui nhìn cô L*** mà" trong khi tui ngồi đầu bàn, cô thì ngồi mép bên cửa số, mắt em còn tốt lắm đấy ạ. Tui quay qua nhìn cô, cô chỉ thở dài xong nhìn tui với thầy, cô lắc đầu nhẹ. Khổ thân thật. Cô thì cũng hay chọc tui với thầy lắm, thầy chỉ cười rồi nhìn tui. Thời gian tui bay cũng sắp tới rồi. Ko biết có nên tiếp tục theo đuổi thầy ko. Sợ khi 3 năm trở về thầy đã có gia đình thì chẳng biết phải làm sao 😢.