Tui là nam nghe!

Tui ko quan trọng người mình yêu phải thế này thế nọ, miễn là biết cư xử, sống tót với mọi người, quan tâm đến người khác, bao dung độ lượng một tý.

Thế nhưng cai duyên cái số, tui tình cờ yêu em và em lại rất xinh, đúng là người ko toan tính và đòi hỏi luôn yêu phải người xinh thì phải, nhưng ko thật sự đẹp bởi theo tui em quá hồn nhiên, hồn nhiên đến vô tâm. Tui đã hiểu và thông cảm với điều đó bởi tui nghĩ quan trọng là yêu nhau, trân trọng nhau , mong muốn người mình yêu hạnh phúc. Chúng tui đã có 1 tình yêu rất đẹp, đẹp ko tưởng, nó giúp tui và em khôn lớn và trưởng thành len nhiều. Chúng tui yêu đã được 2 năm và như con đường đã vạch ra phía trước, chúng tui cùng nhau phấn đấu mấy năm nữa để đi đến cái đích tốt đẹp nhất.

Nhưng có một điểu làm tui hơi buồn, em rất yêu tui nhưng em ko được dạy cách phải từ chối tình cảm của người khác, đoi khi vì đồng nghiệp, vì sếp,... em luôn vô tư hồn nhiên đón nhận sự quan tâm của người khác, để rùi đến lúc em phải từ chối tình cảm của họ khi họ ngỏ lời, và em lại mất di 1 người bạn, 1 đồng nghiệp. Em quá hồn nhiên ko thể biết những người dến với em vì mục đích gì. Tui ghen nhưng cũng đủ độ lượng và thông cảm để giúp em vượt qua, nhưng có những lúc tnhs ích kỷ nổi lên tui tự hỏi, một lúc nào đó vì bản chất con người quá tham lam em sẽ rời xa tui, bởi nhìn người khác quây bên em, và em vô tư hồn nhiên trước tình ý của họ khiến tui rất mệt mỏi khó tập trung cho công việc.

có ai giúp tui được ko?