Thực ra đây là bài để em than về ế thôi ạ. Nhân tiện đây có anh chị nào tư vấn luôn cho em thì càng mừng ạ :x:x:x. Em năm nay là 23t r, mà như bố mẹ em xét tuổi cưới là 24t đấy ạ. Nói qua về bản thân (khách quan thôi ạ) em cũng gọi là ưa nhìn, ko thấp cũng ko cao. Học hành cũng được. Hiện tại em đã xin nghỉ chỗ cũ và đang tìm việc chỗ mới. Từ hồi phổ thông cũng vài bạn thích em, nhưng do nghĩ học quan trọng hơn nên em gạt sang 1 bên. Lên đại học, em vốn là người cởi mở cũng tham gia 1 vài hoạt động sinh viên. Trong thời gian đó cũng có hẹn hò vài người nhưng phần lớn là tại em ko thích họ nên thôi. Em còn hay chơi với con trai từ hồi đi học nên cứ bị tình trạng là đang chơi vs nhau vui vẻ, bạn kia lại quay sang ngỏ lời làm tự dưng tình bạn bọn em bị đứt gánh. :((:((:(( Em nào có muốn thế, em rất trân trọng tình bạn đó chứ ạ. Người ngoài nhìn vào toàn bảo em là chắc chắn có người yêu rồi, hoặc cũng chia tay vài mối tình rồi. Èo oan cho em ghê, nào đã được miếng nào ra hồn. 8-|8-|8-| Chuyện tình cảm em cũng khá nghiêm túc, nhưng cũng mắc bệnh cả thèm chóng chán. Nhà em cũng ở thành phố nhưng bố mẹ cứ bị sốt ruột khi em chưa dắt ai về nên cứ nhắc nhở suốt, còn đòi năm nay phải có ai để sang năm cưới. :|:|:| Mà em thì muốn học thêm nhiều thứ cho sự nghiệp vững vàng, thời buổi bình đẳng giới rồi. Tất nhiên bên cạnh đó em cũng mong có người yêu cho bớt hiu quạnh. Thế nào mà vẫn chưa thấy đâu. Có anh chị nào xem em có bị vấn đề gì cần khắc phục để giải quyết tình trạng này mới ạ ;;);;);;)