Bạn trai mình sắp đi du học rồi, còn khoảng 1 tuần nữa là anh đi. Mình đang phân vân không biết tặng anh ý món quà gì để anh sang bên đấy cứ nhìn thấy là nhớ tới mình. Bọn mình mới yêu nhau, mà anh ý đi 1 năm nữa mới về. Mình rất yêu và sợ mất anh, hic. Mặc dù 2 người yêu nhau là xác định lâu dài nhưng không hiểu sao mình cứ thấy không tin tưởng kiểu gì ý :(. Vì có lẽ mới quen, lại không có bạn bè chung, chỉ biết gia đình và một số người xung quanh thôi. Các bạn tư vấn giúp mình với nhé.

Mình kể sơ qua về tình hình đẻ mọi người giúp mình nhé :(

Mình và anh đều đã đi làm được tầm 1,2 năm. Anh hơn mình 2 tuổi, là người có tri thức, rất thông minh, suy nghĩ chín chắn, có chiều sâu. Nhưng hình như vẫn còn trẻ con, bồng bột và thích được chiều. Có phần hơi gia trưởng, tính thẳng thắn, không nịnh bợ người xung quanh, nhưng nói với mình lại rất ngọt :(

Anh ấy thích tuýp phụ nữ nhẹ nhàng (theo quan sát thì mình đoán thế), thông minh, khéo léo nhưng không giả tạo (nhưng mình tự nhận thấy là không khéo lắm vì ít nói, hic, mặc dù anh bảo mình có khéo :|). Cũng thích người yêu làm nũng, thích người vui vẻ, tính tình thoải mái, sống tình cảm.

Về cơ bản gia đình, học vấn, sự nghiệp, thì hai người là phù hợp, nhưng mình là người hay suy nghĩ nên nhiều thứ vẫn còn lăn tăn ở tình yêu này lắm, hic, mặc dù anh bảo nghi ngại gì thì cứ hỏi anh ý sẽ trả lời hết.

Mình thì vẫn kiên trì vào tình yêu này lắm, trong khi bạn bè với gia đình mình thì khuyên mình không nên như vậy. Mọi người cứ bảo là anh này không yêu mình nhiều bằng mình yêu anh, mình mà gắn bó là phải chịu nhiều thiệt thòi lắm, hichic, nhưng mà cứ nghĩ phải yêu người mình không yêu là mình lại thấy gai người ..

Thế nên bây giờ mình muốn làm thế nào để anh ấy phải yêu mình nhiều như mình yêu anh hihi . Mọi người giúp mình với nhé ..

P/s: Nói thêm là từ trc tới nay mình quen được mọi người yêu, săn đón. Nhưng từ khi gặp anh, mình quay ngược hẳn luôn, người nhà mình bảo mình có phần mù quáng, không còn là chính mình nữa, vì trước đây mình cũng khá kén chọn, kiêu kiêu một tý, hic. Nhưng về bản chất thì mình là người thân thiện, vui vẻ.

Giờ gặp anh này mình thấy như gặp được Mr.Right, nói chuyện rất hợp, hic.

Đang giờ làm việc nên mình type hơi lung tung, không kịp sửa câu chữ, có gì viết không đúng mọi người thông cảm nhé. Mình cám ơn rất nhiều @};-