Mẹ bạn em, phát hiện bị u não 1 năm rồi. ko có tiền nên ko nằm viện cũng ko thuốc thang gì được :( ba nó cũng bệnh nhưng nhẹ hơn. nó 21t, ko bằng cấp, làm thêm 2 công việc trông coi tiệm nét, 1 tháng được 3tr. dành dụm tiết kiệm thì gia đình cũng chỉ đủ sống qua ngày. nhà nó xa nên nó phải ở trọ gần chỗ làm, 2 ngày đi xe bus về 1 lần.

người bại liệt nằm 1 chỗ thì phải thường xuyên xoay trở và vệ sinh sạch sẽ nếu ko sẽ lở loét. ba nó bệnh nên chỉ có thể đút mẹ nó ăn. nó 2 ngày về 1 lần vệ sinh, ko hiểu biết nên ko xoay trở cho mẹ vì sợ mẹ đau. h người mẹ nó lở loét cả. chân thấy cả xương và gân, dòi bò tràn ra :( e bảo nó mua thuốc giảm đau và oxy già đổ vào cho dòi bò ra, nó mua về giở chăn ra xoay mẹ nó lại thì dòi rớt lộp độp :((:((:(( dòi trên chăn và ở đùi mẹ nó, đùi bác ấy bị thúi, dòi bò, phần xung quanh đùi hầu như hết phần đùi đang bầm tím chuẩn bị thúi rồi, bị hết cả mông. ba nó và nó lấy đũa gắp mà dòi bò nhanh quá gắp không kịp :( để vào cái ly 2 cha con nhìn nhau không nói nên lời

nó bảo nhìn vết loét của mẹ mình chỉ muốn nôn và tuyệt vọng...hỏi mẹ "mẹ vân muốn sống hay muốn buông tay?".Mẹ im lặng mếu máo rồi trả lời "chết con ah". e chỉ biết bảo là vay mượn để đưa mẹ đi viện, nhưng hoàn cảnh nhà nó ai cũng biết có cho vay cũng ko đủ khả năng trả nên có vay chắc người ta cũng ko giúp được. mà h mẹ nó yếu lắm, chỉ chờ chết. đi viện chắc y tá chỉ sức thuốc như ở nhà. có thể là bác sĩ sẽ khoét thịt thúi ra, nếu ko được thì cưa chân. chi phí quá cao nó không kham nổi :(

nó nói cái mẹ nó đang cần là ra đi thanh thản, kéo dài 1 cuộc sống mà như chết hay thà kết thúc nó đi. nó khóc hỏi ba, "hay con mua thuốc về cho má uống, con làm vậy có bất hiếu không". ba nó ko nói được, lắc đầu, bập bẹ nói "bất hiếu gì". nó nói e, e bảo mua thuốc ngủ :((:((:(( e cũng ác dã man.

h nó quẩn quá rồi, e cũng quẩn theo. mọi người có ý kiến gì giúp e với. thật tình e ko biết phải làm sao cho đúng, e ko thể để nó tự tay giết mẹ, cũng ko thể để bác ấy tiếp tục đau đớn. sống 1 kiếp người mà kết thúc thế này....... :(