Thực ra trong tình yêu sẽ không cho dạy bạn cách yêu bao giờ đâu. Mà một khi bạn đã yêu rồi thì tự khắc đó chính là một cách yêu riêng của bạn, và không ai dạy ai cách yêu cả, tự chúng ta biết cách bảo vệ cái tình yêu của mình, và duy trì cái mối quan hệ của bạn một cách tốt nhất. Giống như là các bạn bắt gặp mối tình đầu của mình vậy đó, bởi vì từ trước đến giờ các bạn đâu có kinh nghiệm yêu đương, và đâu có ai dậy cho các bạn cách yêu đâu đúng không? Nhưng mà khi bạn gặp được đúng người, và cái tiếng sét ái tình đó đánh trúng bạn rồi thì cho dù bạn có chạy đi đâu thì cũng chẳng có thoát được đâu. Khi mà bạn gặp được cái người mà mình cảm thấy thích, cảm thấy ấn tượng lần đầu tiên thì lúc đó tự khắc các bạn đã biết yêu rồi đó. Và khi mà cả hai đều có cơ hội, tạo cho nhau một cái cơ hội để tiến tới một cái mối quan hệ đi xa hơn thì cái lúc đó là cả hai người đều tập cách yêu hết. Và không có ai dạy cho ai hết yêu hết, chỉ là cái đó xuất phát từ con tim của chúng ta mà thôi. Cũng giống như là mình nè, đâu có ai dạy cho mình cách yêu đâu, mà mình cũng chẳng có đọc sách hay là đọc những cái cuốn tiểu thuyết, ngôn tình gì cả. Và kể từ khi mình bắt gặp được một người mà đúng Ý với mình, và mình cảm thấy họ phù hợp với mình và gửi rồi đó mình cảm thấy ấn tượng và mình cảm thấy có một chút nào đó rung động với cái người đó. Và cũng thật may mắn khi mà bây giờ cả hai đã cho nhau cơ hội và tiến tới một mối quan hệ lâu dài. Và cho đến tận bây giờ thì tụi mình đã quen nhau được năm năm rồi, và đó cũng chính là mối tình đầu của mình và mình cũng đâu có kinh nghiệm yêu bao giờ đâu. Từ khi mà mình gặp đúng người, hợp ý mình và trời ban duyên đến cho mình thì mình cứ thế mà tiến tới thôi. Cho nên là các bạn chưa yêu bao giờ thì đừng bao giờ lo lắng là khi mà yêu thì mình xem như thế nào, và ai sẽ dạy cho mình cách yêu, bởi vì mọi thứ nó đều xuất phát từ trái tim của bạn cho nên là đừng có lo lắng gì nhiều quá nhé. Cứ yêu đi vì cuộc đời cho phép mà.