Xin chào các thành viên đã và đang gắn bó mật thiết với diễn đàn wedtretho.com

Dù bạn là người đã yêu hay đang yêu, dù bạn đã không có được niềm vui trọn vẹn của tình yêu đó hãy chia sẻ cùng tôi - 1 thành viên mới của diễn đàn này về : sự bất lực trong tình yêu.

Là 1 người thanh niên độc thân như bao thanh niên khác, sống trong 1 gia đình yên ấm, hạnh phúc và có 1 công việc ổn định tại 1 công ty của nhà nước. Thực sự tôi là 1 người yêu nghề, có tâm huyết với công việc hiện tại của bản thân và ở độ tuổi 27 đang trải qua những cung bậc của tình yêu... với 1 người con gái chỉ nhỏ hơn tôi 4 tuổi. Nàng có dáng người nhỏ nhắn, vui tính và rất dễ gần; là 1 người có học vấn, thông minh, khá hiểu biết và rất cá tính. Gắn bó với nhau được 1 năm rồi, cũng khá hiểu biết về nhau, nhưng thời gian gần đây tôi luôn có cảm giác bực mình khó chịu, có những lúc không kìm chế được bản thân nên đã lớn tiếng với người yêu. Có những lúc tôi cảm thấy rất căng thẳng đầu óc và gần như bế tắc, mất phương hướng không biết làm thế nào trước những hành vi, hành động, lời nói thái quá của người yêu. Thực sự tôi cảm thấy mình BẤT LỰC .......

Bạn là người đã từng trải qua hay đang trong hoàn cảnh như vậy, có thể cho tôi biết bạn trải qua nó như thế nào, và bạn đã làm gì để vượt qua được cảm giác đó. Trong tình yêu thì 1 trong những điều quan trọng nhất đó là sự chân thành, và trong tình bạn tôi cũng luôn chờ đón sự chân thành mà chúng ta dành cho nhau. Cảm ơn bạn đã đọc những dòng tâm sự của tôi, chúc bạn 1 ngày trần đầy niềm vui và hạnh phúc ... :Smiling: