Tình hình là dạo gần đây em có quen với một anh trên wechat. Nói chuyện cũng độ hơn tháng rồi ạ. Hầu như là ngày nào cũng nói chuyện với nhau, nhưng chủ yếu là ban đêm thôi vì ban ngày em với anh ấy đều đi làm, rất bận.

Đó tới giờ em với anh ấy chỉ nói chuyện chứ chưa bao giờ gửi hình ảnh hay gì hết. Tóm lại là em chả biết gì về anh ấy ngoài tên, nick wechat, hết.

Nói chuyện với anh rất vui nên em có cảm tình đặc biệt luôn. Có hôm em định không xài wechat nữa nên quyết định nt off bảo cho anh sdt rồi bye anh luôn. Nhưng là tính em nó kì cục lắm, không nói chuyện với anh là thấy thiếu thiếu gì đó nên lại lọ mọ đăng nhập lại. Wechat lại k có chức năng dell dữ liệu nên là chỉ cần log in lại sdt thì vẫn nhận được tin nhắn. Rồi em lại nói chuyện bình thường, vui vẻ.

Mà em xin số điện thoại anh cũng không cho.

Hỏi địa chỉ nhà không thì khoanh vùng khu anh ở anh cũng không chịu.

Em nói em thích anh thì anh mới bảo đã gặp đâu mà thích hay không? Lỡ anh xấu như Chí Phèo thì sao? Nói chung là anh cứ lờ đi không à.

Hôm em mới nói với anh thế này : "anh ý, em thì thích anh nhiều như thế mà anh cứ hời hợt không à"

Anh mới bảo là : "anh mà không hời hợt thì bị mấy con bé nó dụ, cũng không quen được em, anh chủ yếu là công việc thôi".

Theo những gì em kể thì em biết là (cũng không biết đúng hay không nhưng em vẫn tin anh nói thật):

Anh quê ở Bắc Ninh, vô Sài Gòn được hai năm, ở đây với anh thứ hai và chị dâu cùng một đứa cháu hơn một tuổi(nhà anh có 3 anh em trai) hôm em có kêu anh gửi hình cháu anh anh có gửi em luôn. Anh sinh năm 86 tên là Nguyễn Sơn Tùng. Trước đây có yêu một chị sinh năm 88 6 năm, thời gian chia tay với chị ấy đúng bằng thời gian ở Sài Gòn.

Em có hỏi anh là anh yêu chị đó vậy giờ còn liên lạc không thì anh bảo là có, nhưng chủ yếu thăm hỏi chứ nói chuyện nhiều đâm ra lại cãi nhau vì mất quan điểm. Hai người chia tay cũng vì vậy.

Hai ba hôm trước nhắn tin với anh em có hỏi là anh có thích em không? Anh bảo cũng có vì nếu không thì cũng không nói chuyện nhiều vậy.

Nhưng mà qua tới nay em nhắn tin chả thấy anh nhắn tin lại gì hết trơn. Em cũng không hiểu luôn.

Thường thì anh đi làm hay về trễ, anh bảo cty nhiều việc nên ở lại làm, đôi lúc còn ở lại coi đá banh rồi mới về.

Anh làm bên công nghệ thông tin, thiết kế đồ họa quận Tân Bình, cty nào em cũng chịu vì em không có hỏi.

Hôm anh nói cách nhà em có 500m vì anh bảo wechat nó báo vậy mà anh không có tin nghĩ em ở xa hơn.

Haiz.

Nói chung là bây giờ em đang rất muốn tìm được tung tích của anh ấy nhưng chắc không nổi quá.

Ai đi qua ghé thớt đọc mà có ai quen quen như người em miêu tả thì còm để lại chút xí thông tin dùm em với.

Nhà em ở quận 12 gần đường Lê Văn Khương, Lê Thị Riêng ý. Anh nói gần nhà em chắc cũng mé mé phường Hiệp Thành or Thới An gì đó thôi.

Híc, giờ anh không liên lạc em cũng không biết làm sao luôn. Chả có tí thông tin nào bấu víu cả.

Mọi người cho em lời khuyên với. Help me !!!