xin chào mọi người, lại là em đây :) 

2 tháng trước em có kể cho mọi người chuyện em phải lòng đứa bạn thân của em, em được nhiều anh chị khuyên là cứ để xem thế nào, để thời gian nói lên tất cả...  thì diễn biến trong hai tháng này là như vầy ..... tụi em hình như là thân hơn trước rất nhiều.. hầu như tuần nào cũng gặp nhau ra ngoài đi chơi, thường là bạn em chủ động hỏi em còn em thuộc loại hơi thụ động trong tình yêu :)) 

nhưng em thấy hình như đang bị vướng vào cái mối quan hệ mập mờ .... kiểu trên tình bạn mà dưới tình yêu ý ạ. tụi em thân với nhau lắm cứ gặp nhau là ti tỉ chuyện kể nhau nghe, nhưng chỉ khi gặp mặt mới nc thôi còn thường ngày không nhắn tin hỏi hang gì nhau, từ trước tới giờ luôn là vậy. em có đọc trên mạng các dấu hiệu để nhận biết con trai thích mình nhưng hình như có vài cái nó không khớm lắm. ví dụ kiểu nhắn tin chẳng trả lời :) có khi nó còn chẳng thèm đọc luôn mà em ghép cái tính này lắm ạ!!!! 

tụi em vẫn cứ giữ mối quan hệ kiểu friendzone ý... người ngòai mà nhìn vào thì ai cũng nói tụi em là một cặp nhưng chỉ 2 đứa biết là có một bức tường ở giữ tụi em mà chẳng đứa nào chịu hạ cái tôi xuống để gỡ bỏ cả. em không phải là người chủ động, kiểu không biết chủ động kiểu gì ... em chỉ mong bạn em nó chủ động vì dù gì nó cũng là con trai mà... nó rủ em đi chơi suốt.. sắp tới 2 đứa còn đi du lịch chung nữa  ( chỉ 2 đứa em thôi ạ) cũng là nó rủ... theo mọi ngừoi thì đây có phải là dấu hiệu nó chủ động ạ ?