Tôi & anh iu nhau đã 5 năm ... chưa bao giờ xa nhau nữa bước ! Tôi hy vọng , vun vén cho tình yêu này bằng cả trái tim mình & bằng tất cả lòng tin tôi dành cho anh ... Nhưng có ai ngờ ....

Đó là 1 cô bé , 1 cô bé chưa đầy 18 tuổi & nhỏ hơn người iu tôi đến 14 tuổi ... Cô bé có hoàn cảnh gia đình phức tạp & bản thân cô cũng phức tạp ... cô cặp kè ngủ ngĩ với cả con trai , con gái lẫn lộn ... xăm trổ đầy mình & hút thuốc phì phèo ....

Tôi & người iu tôi thấy cố bé cũng trông có vẻ cá tính , hoàn cảnh cũng khó khăn ...nên thường giúp đỡ tìm việc linh tinh cho cô bé làm , ví dụ như chụp ảnh ..v.v... để nó có thêm thu nhập ...

Rồi ngày qua ngày ...mỗi buổi tối ...tôi đều thấy người iu tôi & cô bé chat chit vs nhau ... nhưng tôi vẫn ko quan tâm , vì tôi cứ nghĩ cô bé ấy là less ...& 2 người chỉ đang bàn về công việc !!!

Cho đến 1 hôm tôi & người yêu tôi cãi nhau , 1 chuyện rất nhỏ chẳng đáng j ... tôi bỏ về nhà ...

Tối đó cô bé có mess cho tôi hỏi rằng " Chị & anh đang cãi nhau à , đừng buồn nữa chị ạ ...v.v... " cô bé an ủi tôi rất nhiều , rồi hỏi han tôi đang ở đâu ... Tôi cũng thật thà trả lời " chị đang ở nhà chị , chứ ko ở bên nhà anh ấy "

Thế rồi sáng hôm sau , tôi đến nhà người iu ... mở cửa phòng ngủ ... thì tá hỏa khi thấy đồ đạc cá nhân của cô bé ấy để đầy trong phòng riêng của người iu tôi !!!

Tôi vặn hỏi thì anh ấy chối bay biến ...rồi còn bảo tôi là thật nông cạn khi suy nghĩ anh & cô bé ấy quan hệ vs nhau ...anh bảo anh chỉ xem nó như đứa em thôi , rồi bảo vs tôi rằng tối qua cô bé cãi nhau vs gia đình nên bỏ nhà đi & ko có chỗ ngủ nên đến nhà anh xin ngủ nhờ ...

Tôi thật sự chìm trong hàng trăm suy nghĩ bất an ... đến lúc ko chịu đc nữa ... tôi đành bỏ đi Nha Trang vài ngày để thư giản & cũng để suy nghĩ sáng suốt hơn ...

Sau 5 ngày về đến nơi , a vẫn khẳng định vs tôi là anh & cô bé đó ko có gì vs nhau cả ... Cho đên khi tôi vô tình mở cốp xe của tôi gửi ở nhà anh ... thì thấy mũ bảo hiểm của cô bé bên trong ... Tôi im lặng cố gồng nước mắt lại ... tôi bước vào phòng anh ... thì thấy mắt kiếng của cô bé trên đầu giường , vào WC thì thấy nào là chai lăn nách , nước rửa phụ khoa để đầy trong WC ... Tôi thật sự như muốn vỡ òa ... nhưng vẫn cố kìm lại ....

Đợi đến khi anh đi ra khỏi nhà , nhà chẳng còn ai , tôi & 2 ngươi bạn thân mới mở máy tính của anh lên , vào yahoo của anh , mở nhưng tập tin anh & cô bé chat vs nhau mới phát hiện mọi việc thật kinh khủng ... Họ đã tâm sự chuyện quan hệ vs nhau trên yahoo , rồi còn rủ rê nhau hôm nào qua xem phim have sex gì gì đấy ... Lúc bấy giờ ... tôi chỉ thật sự muốn chết đi ... nhưng may mà có 2 người bạn thân ngăn cản ...

Sau lần đó tôi nói vs anh là tôi đã biết hết như thế , nhưng a vẫn chối ! Tôi đành phải nói chuyện rõ ràng vs cô bé ấy ... nhưng ko ngờ cô bé lại trở mặt trắng trợn vs tôi , cô bé nhận hết việc đã ngủ cùng anh ... & còn bảo là " Em thích thì làm , chị có quyền gì mà cấm ..." ... Tôi thật sự sock đến mức độ ko thể tin đc ...

5phut sau khi tôi nói chuyện vs cô bé xong ... anh liền gọi cho tôi & yêu cầu tôi " đừng làm phiền cô bé nữa , & quyết định chia tay vs tôi "

Từ ngày chia tay , a đối xử vs tôi thật tệ , những đồ đạc anh & tôi mua cùng nhau , anh tính toán chi li & đòi hỏi đủ thứ ....

Ngày ngày A chim đắm trong hạnh phúc vs cô bé đó ...họ dần dần công khai mối quan hệ vs nhau ... tất cả bạn bè anh em ai cũng bất ngờ & sock ... gia đình anh thì cấm cản nhưng anh vẫn bỏ ngoài tai ... chìm đắm cùng tinh yêu mới ...

Hơn 1 tuần chúng tôi ko gặp nhau , tôi đau khổ , đêm nào cũng khóc & chẳng ăn uống đc gì ... cho đến khi dần bình tĩnh lại ...thì tôi nhận đc tin nhắn của anh ... anh xin lỗi tôi , rồi bảo hối hận , rồi bảo là anh & cô bé ko iu nhau ...chỉ đến vs nhau vui chơi thôi ..v.v.....nhưng anh ko thể quay về vs tôi đc vì anh đã lỡ làm những điều quá tệ vs tôi , anh chẳng còn mặt mũi nào ....

Lại 1 lần mọi thứ như ùa về , tim tôi lại đau ..tôi lại khóc ...tôi khuyên anh nên chia tay cô bé & tôi sẽ tha thứ tất cả ... anh bảo a ko xứng đáng quay lại vs tôi nữa ... nhưng a sẽ suy nghĩ lại về việc chia tay cố bé ...

Hôm sau 3 chúng tôi vô tình gặp nhau tại nhà anh , Tôi đã cố giữ bình tĩnh ... nhưng cô bé tỏ ra khiêu khích tôi ... ko chịu nỗi nữa & tôi đã nói trc mặt anh & cô bé rằng " Tôi ko muốn thấy mặt cô bé đó trong ngôi nhà này nữa " ! Thế là anh quát vào mặt tôi " Em điên à , & đuổi tôi ra khỏi nhà anh... "

Ko còn nỗi nhục nhã nào hơn , lòng tôi đau như cắt ... anh đuổi tôi đi ...trong khi tôi chính là người đã gắn bó 5 năm cùng anh , cùng vượt qua bao khó khăn , cũng cười cũng khóc , cùng chia sẽ vs nhau mọi thứ ... Tôi thật sự ko tin vào mắt mình nữa ....

Sau hôm đo , chúng tôi lại ko gặp nhau .... nhưng đôi khi a & tôi vẫn nt qua lại , anh luôn bảo vs tôi là a hối hận , anh yêu tôi ... nhưng khi tôi yêu cầu chia tay cô bé thì anh ko chấp nhận .... & tôi thấy họ vẫn tung tăng vui vẻ cặp kè bên nhau ...v.v......

Tôi thật sự chẳng hiểu nỗi , anh ko còn là anh nữa ... khi cô đơn anh lại tìm đến tôi , gửi mail , nhắn tin ..v.v... sau đó vui vẻ vs cô bé thì anh quên bẵng tôi đi ....cứ như thế lập đi lập lại nhiều lần ....

Tôi tổn thương đến tột cùng , tôi đau lòng chỉ muốn chết đi ...đã 4 tháng hơn chia tay nhau rồi .... nhưng nỗi đau vẫn còn nguyên , nước mắt vẫn còn đó ...

Tôi luôn hy vọng 1 ngày anh quay trở lại bên tôi , tôi biết tôi thật ngu ngốc ... nhưng thật sự tôi nhớ anh lắm .... mặc dù anh đối xử vs tôi thật tệ ... nhưng tôi vẫn cứ tin anh ... tôi điên mất rồi .........

Nhưng tôi biết dù có quay lại ....tôi cũng khó có thể chấp nhận & quên đi chuyện anh & cô bé ... Nhưng tôi vẫn hy vong 1 cách điên khùng ....

& hiện giờ thì anh & cô bé đó vẫn đang quấn quýt vui vẻ bên nhau ... Tôi tự hỏi " Liệu họ có hiểu rằng nỗi đau họ gây ra cho tôi là rất lớn ko ???? Họ có biết đc rằng tôi đã & đang đau đớn đến như thế nào ??? Sao họ có thể vui vẻ mà chẳng ngĩ gì đến tôi cơ chứ ... Ông trời có thật sự công bằng ko ???? "

Tôi phải làm sao bây giờ ??? Tôi thật sự quá suy sụp & mất lòng tin vào mọi thứ ...