Em đang để ý sương sương một bạn trong thời gian gần đây, bạn ấy là con giáo viên dạy văn và cô giáo đó cũng đang dạy lớp em. Phải nói là em để ý bạn ấy ngay từ cái nhìn đầu tiên luôn ấy. Bạn đó có một đôi mắt nhìn rất hiền và dễ gần, lúc đầu nhìn em tưởng bạn này chắc thân thiện lắm đây nhưng sau một thời gian quan sát thì...em thấy bạn ấy hầu như chẳng quan tâm gì đến mọi thứ xung quanh. Em với bạn nam đó đều ở lại trường vào buổi trưa, em để ý thấy hôm nào bạn ấy cũng ăn bánh mì, thế nên lâu lâu em cũng không đem cơm nhà theo mà ra ngoài mua bánh mì để được nhìn người ta một cái biết đâu may may một giây phút nhỏ nhoi nào đó người ta cũng để ý đến mình thì sao?(khúc này hơi ảo tưởng) :)). Em được đứng gần bạn ấy hai lần khi mua bánh mì, đứng sát luôn, bạn nam đó nghe giọng nói thật sự rất ấm áp...em chưa cần nghĩ đến việc có làm quen được với người ta hay không nhưng bây giờ chỉ cần nhiêu đó là đủ vui rồi. Trước đây em cũng có thích một bạn nam khác, nhưng tụi em đã ngắt liên lạc và dường như tụi em đã kết thúc. Chuyện này em chưa kể cho ai nghe nên nhiều người cứ nghĩ em còn đang tán tỉnh bạn đó. Nhưng chuyện ấy đã là quá khứ rồi, bây giờ em thật sự rất muốn được làm quen với bạn nam kia. mà chẳng biết làm sao cả, em không dám làm gì cả mà cũng chẳng biết phải làm quen bằng cách nào, em chưa thật sự muốn tán tỉnh bạn ấy mà chỉ là muốn làm bạn. Bạn bè thân thiết của em cũng động viên em rất nhiều nhưng em vẫn cứ sợ có đứa nói là sợ rằng em mà chủ động làm quen với bạn nam kia mọi người mà biết thế nào cũng um xùm lên nói em lăng nhăng là gái hư hỏng này nọ vì nhiều người còn tưởng em còn thích bạn nam lúc trước nên khuyên em hãy cẩn thận suy nghĩ kỹ trước khi quyết định có chủ động làm quen hay không. Em thì rất rất muốn làm bạn với bạn ấy nhưng em cũng sợ bị thị phi nữa. Mọi người giúp em với ạ.