Minh tham gia điễn đàn wtt đã lâu , nhưng hôm nay lập nick mới để tâm sự . Vì mình ko muốn ai đó biết mình .

3 năm trước mình bắt đầu biết chat chit , mình lên mạng định giết thời gian , kiếm bạn bè nói chuyện những khi buồn . Mình cũng quen được rất nhiều bạn bè , nhưng sau thời gian tìm hiểu nhiều qua những dòng chat thì số người còn addnick cũng hạn chế . Trong đó có 1 người đàn ông lớn tuổi , him hơn mình 20t (gọi la A nhé). Lúc mới quen mình cũng ngại tuổi tác nhưng nghĩ chỉ nói chuyện thôi mà vả lại người ta ở xa mình như thế có gặp nhau đâu . Trước đó mình cũng trải qua nhiều mỗi tình vu vơ chưa đi đến đâu do tính mình cũng bồng bột ham chơi , lúc mưa lúc nắng hihi . Mỗi khi có chuyện gì bực mình ko vui lại online nói chuyện với A , him luôn nghe mình nói dù mình đôi lúc cau có với him nhưng ko bao giờ him giận mình , ngày nào tụi mình cũng online nói chuyện với nhau (cũng có on webcam để biết mặt nhau) , tụi mình kể về chuyện hằng ngày , nói chuyện vui chọc nhau cười . Rồi ngày qua ngày 2 đứa cũng cảm thấy mến nhau , him nói iu mình ko hiểu sao lúc này mình ko nghĩ về khoảng cách tuổi tác nữa , trong mình cảm thấy him là 1 người đàn ông chín chắn và mình đã đồng ý . Tụi mình vẫn nói chuyện với nhau nhưng dùng từ thân mât hơn , lúc thì ox bx , lúc thì honey (già rồi mà giống mấy em teen quá) .

Ngày mới quen , khi chưa nói iu nhau , mình biết qua lời nói của him là him có vợ nhưng 2 người đã li dị . Và bây giờ him dời qua nơi khác sống để bắt đầu cuộc sống mới . Mình cũng ko hỏi nhiều về quá khứ của him , vì biết ai cũng có quá khứ và mình cũng vậy , mình cũng từng iu từng chia tay .Trong 1 năm đầu quen nhau , tụi mình cũng có gửi thư và quà cho nhau vào những dịp lễ , sinh nhật của cả 2 . Mình cũng có nói him về để 2 đứa gặp nhau , dù sao nên gặp mặt ở ngoài để hiểu về nhau hơn , him nói do mới đổi qua cty mới chưa xin nghỉ phép dài ngày dc , cùng lắm là 1 tuần thôi . Nên him chưa về thăm mình dc , mình thông cảm vì điều đó và vẫn giữ mỗi quan hệ , càng ngày tụi mình càng hiểu nhau , tinh cảm cũng thấy tốt hơn . Với mình lúc này him là 1 người đàn ông tốt , him rất lo cho mình . Đôi khi mình đi chơi xa với bạn bè , mình chỉ nói là mình đi đó mấy ngày rồi mình về , him dặn mình đi cẩn thẩn ko nói gì . Nhưng trước ngày mình đi , mình đều nhận dc tiền him gửi , him nói cho mình tiêu vặt mua gì thì mua . Mình rất xúc động vì những gì him làm cho mình , ko phải vì tiền mà là sự quan tâm của him . Bình thường thì lâu lâu him vẫn gửi cho mình để xài gì thì xài cho thoải mái , bản thân mình cũng vậy dịp lễ tết sinh nhật him mình đều mua quà gửi cho him , hoặc là đôi khi gửi thức ăn khô vì him ở 1 mình có khi do busy ko kịp nấu gì . Nói chung tụi mình cũng nghĩ đến nhau nhiều , tình cảm phát triển rất tốt .

Trong những ngày quen nhau , tụi mình đa phần ngày nào cũng nói chuyện on webcam , trừ những lúc him đi công tác xa vài ngày thì nói chuyện đt thôi còn lại là tụi mình ngày nào cũng gặp nhau qua online , 3 năm trôi qua tuy chưa gặp nhau thật sự lần nào, nhưng cảm thấy tin tưởng nhau , tụi mình còn nghĩ đến nhưng điều xa xôi hơn về 1 gia đình . Mong chờ him về thăm mình , cuối cùng sau nhiều vấn đề mà làm tụi mình vẫn chưa gặp nhau dc, nhưng mấy tháng trước him nói mình là cuối năm nay nhất định sẽ về thăm mình , nói thật là mình vui lắm , cứ mong thời gian trôi qua nhanh để đến ngày đó .

Chuyện sẽ vẫn như thế cho đến khi him về , những có lẽ sẽ ko có ngày đó . Khoảng 1 tuần trước mình và him vẫn nói chuyện bình thường , sau đó him đi làm nhưng 2 ngày sau ko thấy online và mình gọi điện thì ko bắt máy . Qua ngày thứ 3 thì him call mình nói là internet ở nhà bị hư , đi làm về mệt quá ngủ luôn nên cũng ko gọi cho mình được . Uhm thì mình tin , tụi mình nói chuyện điện thoại vui vẻ , him vẫn nói chuyện như mọi khi , quan tâm hỏi han .

Đêm hôm ấy mình nhắm mắt ngủ sớm , nửa đêm mình thấy đt reo , mình nghĩ him gọi . Nhắc mấy alo , giọng 1 người phụ nữ vang lên hỏi tên mình , hỏi mình có quan hệ gì với anh A . Lúc này mình cảm thấy có điều gì đó , mình mới hỏi lại chị là ai sao biết tên và số điện thoại của mình . Người phụ nữ ấy nói là em họ của anh A muốn gọi điện hỏi thăm mình thôi , mình biết là ko phải vì chưa bao giờ nghe him nói vả lại him đang sống 1 mình . Mình mới nói có gì chị hỏi thẳng đi , người phụ nữ lại hỏi mình quen anh A bao lâu , có phải BX của anh A ko ? Đến nước này mình mới bắt đầu lơ mơ rồi quay ra hỏi chị ấy ,có phải chị là vợ của anh A , ko hiểu sao lúc đó mình chị nghĩ được như thế , mình ko hiểu chuyện gì đang xảy ra . She chỉ nói cứ cho là vậy mà ko khẳng định . Mình cảm thấy mọi thứ đến thật nhanh và mình chưa hiểu ra vẫn đề gì , mình nói she về hỏi anh A sẽ rõ hơn , bây giờ bên mình đêm khuya , có gì mai gọi lại.

Đêm đó mình đã khóc rất nhiều , mình nghĩ lại 3 năm qua , ko lẽ mình đã bị lừa dối . Nếu anh ấy đã có vợ tại sao mấy năm qua ngày hay đêm mình nói chuyện , anh ấy on webcam cho mình nhưng lại ko thấy bóng dáng của người phụ nữ nào, có lẽ mình đang tìm ra nhiều lý do để tự gạt mình . Nhưng mình vẫn muốn hỏi him cho rõ mọi chuyện , dù rằng mọi thứ sẽ kết thúc nhưng mình vẫn muốn biết sự thật . Mình đợi đến sáng gọi cho him , him ko nghe máy nhưng lát sau call lại cho mình . Mình ko thích vòng vo và mình đã nói thẳng hôm qua vợ anh gọi cho em . Him nói vợ nào anh ko biết , hỏi người đó nói gì với mình , thì mình cứ nói ko biết gì . Mình biết him đang nói xạo và đang tiếp tục lừa dối mình . Mình nghe him nói 1 câu mà mình đã rất đau , him nói nếu ai đó gọi điện cho em , em cứ nói quen anh mấy năm trước nhưng ko còn liên lạc nữa . Có lẽ câu này còn phũ phàng hơn lời nói chia tay , bản thân him sợ người ta biết him quen mình , thì mình cũng đủ hiểu . Mình nói him đừng liên lạc với mình nữa và cúp phone...mình đã khóc , khóc rất nhiều .

Có lẽ nhiều người nghĩ mình ngu , quen 3 năm rồi nhưng ko tìm hiểu kỹ .Mình cũng tự cảm thấy mình rất ngu ,có lẽ chỉ nên trách bản thân mình quá tin người . Tin vào 1 mỗi tình hư ảo , 1 chuyện tình ko có thật do mình dệt lên . Mình đã phải trả giá cho điều đó , tình cảm trao đi nhưng ko đúng chỗ, tuổi xuân 3 năm trôi qua . Nhưng có lẽ mình cũng còn may mắn khi biết rõ sự thật đó , nếu ko có người phụ nữa ấy có lẽ him sẽ gạt mình thêm vài năm nữa . Mình viết ra chỉ để nói ra tâm sự cho nhẹ lòng , vì thật sự giờ đây mình ko thể tâm sự cùng ai . Có lẽ xã hội này còn rất nhiều người quen nhau online , mình ko đánh đồng tất cả là xấu là ko tốt , nhưng mình khuyên các bạn nếu đang có 1 chuyện tình internet thì nên sáng suốt tìm hiểu rõ về người ấy .

Cám ơn mọi người đã đọc bài viết của mình , mình viết văn ko hay , nên hơi lủng củng . Mong cả nhà thông cảm .