Tôi biết webtretho cũng từ bạn gái tôi. Cô ấy hay chia sẻ cho tôi khi đọc được bài viết hay hay những kinh nghiệm mà cô ấy thích. Nhưng tôi lại chót làm chuyện không phải với cô ấy. Giờ tôi không biết nên làm như thế nào.

Tôi và bạn gái quen và yêu nhau được hơn 1 năm. Cô ấy nhận lời yêu tôi sau hơn 9 tháng quen nhau

Nói qua một chút về tình hình hai đứa. Tôi năm nay 27 tuổi, còn bạn gái kém tôi 2 tuổi.

Hai đứa tôi đều đã có công việc ổn định và đều là mối tìnhh đầu của nhau.

Tôi thực sự đã phải nỗ lực rất nhiều mới có thể giành được tình cảm của cô ấy

Bạn gái tôi thuộc típ người mảnh mai, hiền dịu nhưng lại mạnh mẽ và quyết đoán.

Tôi rất trân trọng những tính cách của cô ấy và thực sự tôi yêu cô ấy rất nhiều.

Công việc của tôi có đặc thù thi thoảng phải đi xa vài ngày thậm chí nửa tháng nhưng chúng tôi luôn tin tưởng và dành cho nhau những tình cảm nhung nhớ. Tôi đã rất hạnh phúc và cảm thấy yên tâm khi có cô ấy ở bên cạnh.

Nhưng mọi chuyện lại không êm đềm trôi qua như vậy. Giờ nghĩ lại tôi thấy hối hận vô cùng.

Thời gian gần đây hai đứa chúng tôi đã có quan hệ nam nữ. Đó đầu là lần đầu tiên hai đứa ăn trái cấm. Cảm giác thật sự hạnh phúc. Chúng tôi làm chuyện đó khá nhiều mỗi lần ở cạnh nhau.

Rồi hôm vừa rồi tôi phải đi công tác dưới chi nhánh tỉnh.

Đây là địa chỉ tôi thường xuyên phải xuống. Và tôi đã gây ra họa.

Tối đó khi đi ăn với đối tác và trở về phòng khá muộn, tôi gặp H đang đứng đợi tôi để giải quyết nốt chút việc giấy tờ vì hôm sau tôi phải về lại HN (H là người quản lý những công việc linh tinh ở chi nhánh). Từ trước tới giờ tôi chưa từng có chút tình cảm nào với H. Hai đứa chỉ nói chuyện cv và hỏi thăm xã giao.

H vào phòng tôi. Trong ánh điện mờ và trước thân hình vô cùng hấp dẫn của H, và sau 2 tuần ko được gần bạn gái tôi đã làm cái việc chắc chắn khiên tôi ân hận suốt cuộc đời mình.

Tôi biết khi viết ra những điều này chắc chắn mọi người sẽ rất khinh thường mình nhưng giờ tôi đang rất rối bời.

Giờ tôi đã về lại Hn. Bạn gái tôi vẫn giành cho tôi những tình cảm rất mãnh liệt sau khoảng tgian nửa tháng xa nhau nhưng tôi không thể đáp lại vì mặc cảm tội lỗi.

Tôi đang không biết có nên nói ra sự thật hay không.

Vì khi mới nhận lời yêu tôi, bạn gái tôi đã nói " yêu anh là em luôn tin tưởng anh, nhưng nếu anh phản bội em dù chỉ một lần, em sẽ không bao giờ tha thứ". Vì một số lý do nên bạn gái tôi rất ghét sự không chung thủy.

nếu giờ nói ra sự thật này tôi thực sự lo lắng sẽ mất đi người con gái của mình.

Còn nếu không nói ra tôi lại không thể nào thanh thản đc.

Còn về phần H, ngay sau khi nhận ra sai lầm của mình tôi đã xin lỗi và nói với cô ấy mình đã có bạn gái và tôi yêu bạn gái mình rất nhiều. H thông cảm cho tôi và có nói coi như hành động đó là do cả hai mất kiểm soát và sẽ coi như chưa có gì xảy ra.

Giờ tôi nên làm như thế nào đây?

Còn một chuyện nữa là hai đứa chúng tôi đã tính chuyện đám cưới trong năm nay và hai bên gia đình cũng đã gặp mặt nhau.

Tôi thực sự vô cùng phân vân và đau khổ. Không thể tập trung vào công việc hay cả chuyện tình cảm.

Xin mọi người hãy cho tôi lời khuyên !