Tôi lập nick mới này để xin mọi người lời khuyên.

Chuyện của tôi thật tồi tệ, tôi không bao h nghĩ mình lại rơi vào hoàn cảnh đau lòng như thế này cả. Cả tháng nay tôi hầu như không làm nổi việc gì, vì mặc cảm tội lỗi, vì sợ bị phát hiện. Nếu thế cuộc đời tôi sẽ chẳng còn gì nữa ngoài sự nguyền rủa của mọi người, nhất là chồng tôi.

Ngập ngừng mãi tôi mới dám viết lên đây trường hợp của mình: Tôi ngoài 30, khá ổn về hình thức, cv mang lại thu nhập cao, người chồng sống có trách nhiệm và hết lòng yêu vợ con.

Nhưng hơn 1 tháng qua, mọi chuyện đã đảo lộn khi chú em chồng ở SG ra công tác và ở lại nhà tôi. Chị em ban đầu chỉ quý mến nhau, nhưng rồi càng gần nhau tôi lại càng cảm thấy hợp với chú ấy. Chồng hay đi ctác xa, nên 2 chúng tôi rất hay gần gũi nhau.

Cả hai sống trong tâm trạng hổ thẹn và dằn vặt nhưng ko tài nào thoát khỏi nhau. Bây h chú ấy mang bạn gái về chơi là tôi cay đắng trong lòng, mặc dù vẫn tỏ ra bình thường. Chú em chồng trẻ hơn anh 5 tuổi, hơn tôi 4 tuổi, đẹp trai và lãng mạn, rất hài hước, nên tôi như thấy đây mới là mẫu người mình cần có trong đời.

Hiện tôi không làm sao thoát khỏi cảm giác yêu thương và day dứt pha lẫn nhau. Ai trên đây trải qua tình huống như tôi chưa, và cách mọi người vượt qua ntn hãy cho tôi biết tôi nên làm gì bây h?