Đúng là cốc nước hắt đi có hot lại cũng chẳng đầy được như trước lại còn thêm bẩn..Sau 1 tuần tình yêu vẫy gọi theo bài hát "yêu lại từ đầu " thì em nhận ra 1 chân lí là đã chia tay rùi thì chấp nhận thôi, níu kéo cũng chẳng ích gì vì chẳng thoát ra được những ám ảnh của những lỗi lầm trước đó. Giờ lại tách nhóm hát solo bài ca " độc thân là số 1 " :D

Mới chỉ trải qua có 1 cuộc tình thôi mà em thấy tình yêu sao khó quá. Làm sao để mang đến cho nhau hạnh phúc và ko quá nhiều nỗi buồn. Cái câu hỏi : Tịa sao anh ko thế này, tại sao em ko thế kia khiến cho nhau mệt mỏi. Và rùi thế là chia tay khi ko làm nhau thỏa mãn, và thế là chấm dứt 1 tình yêu. Tình yêu bắt đầu khi trái tim rung động và cảm giác hạnh phúc khi ở bên nhau và kết thúc khi cảm thấy mệt mỏi khi duy trì nó ? phải chẳng nó như chiếc kẹo singum càng nhai càng thấy nhạt? Yêu, khi 2 ngươi chỉ có 1 vấn đề là nuôi dưỡng tình yêu của mình mà đã thế sau này lấy nhau, và mang trên mình 1 đống trách nhiệm khi ấy phải làm sao ?

Trong đám bạn có những đứa yêu cho có, yêu để có người bên cạnh quan tâm, cũng có thể là cần 1 vòng tay.... Chia tay rùi thấy cô đơn kinh dị, đôi khi cũng thấy nhớ cái cảm giác có người bên cạnh nhưng nếu chỉ vì thế mà yêu đại 1 người nào đó để lấp chỗ trống thì liệu mình có quá coi rẻ tình yêu của mình? Thôi thì cứ tự dặn mình "lao động hăng say tình yêu sẽ đến ". Có cần gì đâu cao sang, chỉ cần 1 người yêu mình thật lòng, biết quan tâm và chia sẻ mà sao khó quá. Lửa thử vàng, nhưng lấy cái gì để thử tình yêu xem người ta có yêu mình thật lòng ko ? mọi người sẽ nói là bằng cảm nhận của con tim hay gì đó ...nhưng mà tình yêu đi liền với sự mù quáng, chẳng biết lúc đấy mình có đủ tỉnh táo ko nữa ^^. Trên này có những chị tình yêu 5 năm rùi chia tay, 5 năm yêu nhau mà ko đến được với nhau...

Khi bâyh đã có quá nhiều hoang mang như này em ko biết baoh mình sẽ lấy lại được niềm tin vào tình yêu nữa vì em thấy nó mong manh quá. Sợ yêu rùi lại chia tay lắm rùi, sợ làm ai đó và chính mình đau. ôi dời ơi...