"Không có tiền...Thì đừng yêu" có thể nó không phải câu nói có chủ ý của em... nhưng nó lại là cái mà anh ghi nhớ nhất

Hề hề,cuối cùng thì vẫn chỉ xoay quanh Tiền.Có Tiền, có tiền,đi chơi,vui vẻ,ít cãi nhau

hết tiền,không có tiền,hay ít tiền đi,toàn phải ở nhà,chả đi đâu,không chơi bời,chán,mệt mỏi,không thấy tương lai và ... không muốn yêu

Anh hiểu thôi,ai cũng có quyền đòi hỏi tiền bạc,vật chất từ người mình yêu,chỗ dựa của mình...Anh nghĩ em sẽ khác nhưng chắc là anh ảo tưởng thôi.Một khoảng thời gian quá tốt để anh và em cùng nhìn lại mình,liệu mình đã đi nhầm đường? đã hiểu nhầm về chính bản thân mình?

..."Em chỉ cần có anh,em hiểu rằng mọi thứ vật chất đều không quan trọng..."," em không giống mẹ..."

..." em giống mẹ thật"..."em không thể chịu khổ,em sẽ nổi điên"...

Chưa đi làm,đi học...a không thể có được khả năng như người đi làm,chỉ có thể cố hết sức trong điều kiện của mình.Chỉ có thể cố gắng đi theo con đường nhanh nhất,tốt nhất để kiếm tiền được sớm và để cưới em Tuy còn đi học,nhưng anh lo cho em không thua ai nhiều cái gì cả,người có tiền lo cho người yêu mình cái gì,anh không bằng được nhưng cũng có như vậy...mấy tháng vừa rồi anh khó khăn,không có tiền,vì thế cũng là lúc anh nhìn ra được những cái mà có lẽ nếu không khó khăn,không hết tiền anh chẳng thấy được

Rẽ ngang con đường học,chẳng cần cái ước mơ nhà báo với luật sư,anh chỉ muốn học cái nghề về mở cái cửa hàng nhỏ,đủ 2 đứa sống ấm no,không giàu nhưng sẽ không bao giờ thiếu...

Nhưng có lẽ em không thể đợi được đến lúc đấy,1 hay có thể là 2 năm sẽ là thời gian thật là dài...ít nhất là đối với em.Anh không làm cho em tin tưởng được,là anh còn kém em thấy nhiều chỗ anh còn làm em thấy khó hy vọng... Là em chưa đủ tình yêu thôi :

Cả 2 đứa có lẽ đều có nhiều điều chưa hài lòng về nhau,làm nhau buồn hay phải lăn tăn,có lẽ một khoảng lặng là điều cần thiết nhất bây giờ.Để rồi dừng lại coi như đây là 1 kỉ niệm... ôi đàn bà sao giờ chỉ biết tiền và tiền