Em chào các anh chị, xin các anh chị cho em 1 lời khuyên để e có thể dứt khoát trong chuyện tình cảm này ạ!

Hôm nay là trọn 1 năm 2 đứa em quen nhau. Từ ngày 1/05/2014 - đến trước lúc nghỉ tết âm lịch tình cảm tụi em rất tốt, rất hạnh phúc. Dự tính chờ bạn em nuôi em ăn học xong 5 năm sẽ cưới. Tính bạn em hiền lành, sống chan hòa thường xuyên đi Chùa, cúng gường, hiếu thảo, công việc tốt, thu nhập khá ổn định....

Tuy nhiên, sau khi bạn em về quê ăn tết, gia đình và bạn em đi xem bói. Người xem bói này thân với gia đình bạn em lắm, lúc còn quen em , em có biết bạn em thường hay uống bùa do người xem bói này cho (uống bùa, cất bùa để tránh tai nạn, xui xẻo...) thì người xem bói này nói rằng em không tốt, không có đức hạnh, quen bạn em chỉ lợi dụng tiền bạc rồi bạn em mà cố chấp quen em không nghe theo thì mẹ bạn em sẽ chết rồi cưới em về em cũng phản bội mà đi theo người khác...rồi người xem bói này cho lá bùa về đốt....

Chuyện chưa dừng lại ở đó, bạn em vào SG, với áp lực phía gia đình và người xem bói, chúng em không dám liên lạc nữa. Trong khoảng thời gian đó, người xem bói này còn nói với bạn em và gia đình rằng em đã bỏ bùa bạn em nên bạn em giờ cần phải về quê để trị bệnh ( trị bùa mà em đã bỏ). Nghe bạn em hỏi, chất vấn và xác thực về vấn đề này, em bất ngờ lắm, chuyện như vậy mà người xem bói kia cũng nghĩ ra được, em cũng chào thua luôn. Chỉ có gia đình bạn em mới sài bùa thôi, chứ nhỏ lớn giờ em mới thấy có 1 gia đình học thức đàng hoàn, mấy anh em nhà bạn em học đại học ra trường hết rồi lại học rất giỏi nữa mà lại đi tin vào mấy chuyện mê tín đến mức mù quáng như vậy. Chính bản thân bạn em là người tiếp xúc với em vậy mà cũng nghi ngờ em, sợ em hại nữa. Em thất vọng và đau khổ vô cùng.

Em đã cùng bạn em đến Chùa, không gặp được thầy Trụ Trì nên hỏi những Phật Tử về chuyện bùa chú thì được giải thích khá nhiệt tình. Bạn em dần ngộ ra, theo Phật là không nên tin vào bùa chú. Và ai cũng khuyên bạn em rằng phải bản lĩnh lên để dứt ra khỏi cái chuyện mê tín đó, quyết tâm và giữ vững lập trường đừng có sài , uống bùa nữa không tốt cho sức khỏe. Hai đứa quyết tâm lắm, lên kế hoạch sát cánh bên nhau. Gia đình bạn em cùng người xem bói thì gọi điện thoại cho bạn em liên tục, bắt về nhà trị bệnh ( trị bùa của em bỏ) vậy là nghỉ lễ 30/4 này bạn em về quê ở Bình Định.

Nhưng trước lúc bạn em về quê, 2 đứa em cãi nhau 1 trận rất lớn và chia tay. Cũng vì tính bạn em xưa nay đã ghen tuông sau khi nghe người xem bói nói em với bạn em không duyên nợ, em sẽ phản bội thì đâm ra lo lắng, sợ mất em nên càng siết chặc thời gian và kiểm soát em. Bạn em đâm ra nghi ngờ mọi thứ, lúc trước bạn em đã hay nghi ngờ giờ lại càng không tin tưởng, càng lúc càng dùng những lời nói nặng nề để nói với em. Thậm chí bạn em bắt em thề không liên lạc với người yêu cũ nữa, nếu có bị xe cáng chết...Tính em xưa nay tình cảm rõ ràng, đã chấm dứt 1 chuyện tình thì tuyệt đối không tơ tưởng nữa, liên lạc với nhau thì xem nhau như bạn bè thôi. Bạn em không thích thì em cũng không cãi, em cũng sợ bạn em buồn nên cũng không liên lạc. Người yêu cũ và em giờ chỉ như 2 người bạn, lâu lâu hỏi thăm tình hình nhau. Bạn em không thích thì em hiểu và không liên lạc nhưng chuyện thề thốt càng thể hiện sự độc đoán của bạn em. Nhưng em vẫn nghe theo vì muốn tình cảm này được êm đẹp.

Rồi, đi đâu làm gì, nói chuyện với ai cũng phải cho bạn em biết. Đôi khi em vô tâm vì xưa nay vẫn chưa quen việc khai báo như vậy nên đôi lần không nhớ. Lần chia tay này là do em chat Skype kể chuyện tụi em đang gặp vấn đề nan giải về tâm linh, xem bói cho anh Phó Giám Đốc ( anh này đã có gia đình) nghe, và ảnh có quen 1 thầy Trụ Trì nên ảnh sẽ dắt 2 đứa em đến gặp thầy và nhờ thầy cho lời khuyên. Trong thời gian nói chuyện với anh Phó Giám Đốc, em trả lời tin nhắn của bạn em hơi chậm, bắt bạn em chờ lâu. Khi em đã tìm được người giúp đỡ , em mừng quá nói với bạn em thì bị bạn em phát hiện ra nãy giờ không tập trung nói chuyện với bạn em mà nói chuyện với anh kia, em sợ cãi nhau, phải giải thích rồi nghe lui nghe tới những lời chỉ trích của bạn em , sợ bạn em không chịu đi gặp thầy Trị Trì nên em nói dối...Bị phát hiện ra, vậy là bạn em đâm nghi ngờ :

" Tại sao lại nói dối? Đang muốn che dấu điều gì? Đầu em chưa gì trong đó mà sao mới nói hôm qua xong giờ em lại tái phạm". Bạn em vẫn còn nghi ngờ và 50 - 50 giữa em và người xem bói, ai đúng ai sai...

Huhuhu...em đau lòng quá các anh chị ơi, em đã lo lắng cho bạn em, đi khắp nơi, hỏi khắp nơi để gỡ cái vấn đề tâm linh đáng sợ này rồi, bản thân em cũng rất hoản loạn với chị xem bói ấy vậy mà bạn em còn gắt gỏng quát em. Thật sự, nhiều lúc em cũng sợ bạn em lắm. Bạn em cũng sống trong cảnh sợ hãi, tâm lý 2 đứa rất bất ổn em sợ rằng kéo dài như vậy sẽ bị điên luôn nên tìm sự giúp đỡ ở khắp nơi...Giờ thì 2 đứa cãi nhau và chấm dứt mối quan hệ này. Em nghĩ vậy cũng tốt cho cả 2, bạn em về lại với gia đình với niềm tin xưa nay . Em về lại với cuộc sống của 1 người bình thường, chẳng còn sợ hãi tâm linh nữa...

Nhưng lòng em đau lắm, em lo cho bạn em quá, chẳng biết chấm dứt như vậy có thật sự tốt cho bạn em hay không? Tình yêu này, sau cái hôm đi xem bói đó, nước mắt rơi quá nhiều, 2 đứa đã khóc sưng cả mắt, đau khổ cũng quá nhiều. Em và bạn em đứa nào cũng tàn tạ, hao gầy, ốm nhom, quen nhau đi chơi với nhau lúc nào cũng trong cảm giác sợ hãi lo lắng...

Haizzz...Tình yêu đang đẹp đẽ bỗng chóc hóa ra như vậy, 2 đứa rất buồn và shock. Giờ đến nước này rồi, anh chị cho em 1 lời khuyên với ạ!

Lòng em rối bời và rất đau khổ, em mong mình sẽ có 1 quyết định sáng suốt! Cám ơn các anh chị!