Không phải bây giờ tôi mới tham gia wtt mà là rất lâu rồi, nhưng thời gian qua trở lại wtt tôi cảm thấy thất vọng về phần lớn phụ nữ ở độ tuổi 20 đến dưới 30 trên wtt. Tôi không hiểu các bạn nghĩ gì, các bạn cần gì nhưng điều tôi thấy ở các bạn là sự ích kỉ, sự lố lăng, giả tạo quá. Việt nam có bao nhiều nam giới tử tế, đáng yêu tại sao các bạn không chọn hay chỉ tại vì họ nghèo, họ không thỏa mãn được cái tính ham của cải vật chất của các bạn. Có nhiều bạn nữ lúc nào cũng lấy tình yêu để làm vỏ bọc, ngụy biện cho các mối quan hệ lăng nhăng mà vị trí là kẻ thứ 3, đang phá vỡ 1 gia đình, đang làm hạnh phúc nhỏ bé đó lung lay. Và khi các bạn bị gạt ra khỏi cuộc chơi thì các bạn gào thét, các bạn chửi rủa tất cả đàn ông việt nam. Tôi không qui kết cho tất cả phụ nữ việt nam, tôi cũng không bênh vực đàn ông việt. Tôi chỉ nói lên suy nghĩ của mình, những thứ mà tôi biết trong wtt cũng như cuộc sống thực hàng ngày.

Các bạn biết vì sao tôi không muốn yêu, không muốn tìm hiểu phụ nữ không? Đơn giản vì tôi thiếu niềm tin và phần lớn phụ nữ trẻ bây giờ. Tôi gặp không ít phụ nữ, tôi cũng từng có những cuộc hẹn hò nhưng chưa phải quá xa, tôi cũng được nghe những lời nói ngon ngọt, những thứ về gia đình, hạnh phúc trong tương lai nhưng cuộc đời có nhiều điều ta có thể lường trước những chỉ riêng có suy nghĩ của đàn bà là đáng sợ nhất.