Mối tình đầu của em là năm học lớp 8, anh hơn em 1 tuổi em và anh cùng là mối tình đầu của nhau. Yêu nhau đến năm lớp 9( lúc đó anh không thi cấp 3 mà nghỉ học đi làm) , em nói lời chia tay với lý do em ôn vào lớp 10 và còn một số lý do khác nữa, thú thật lúc đó em vẫn còn tình cảm. Lúc đó anh không đồng ý nhưng em đã chặn mọi liên lạc. Lúc chia tay em nói rất nặng lời và sau này cũng thế. Anh vẫn hỏi thăm em qua chú, qua bạn bè của em. Năm em lên cấp 3, mỗi năm anh tìm cách nhắn tin cho em một dịp. Và anh vẫn luôn nói là anh sẽ đợi em, ở ngoài có khó khăn thì về với anh. Anh cũng ngỏ ý quay lại, lúc đó em bảo là em muốn chúng ta làm bạn bè thôi. Và anh bảo là em cứ học đi rồi anh sẽ đợi. ( Vì lí do tôn giáo nên em không dám yêu).Em bảo: " Em còn học đại học nữa, anh đừng đợi em. Em nói trước chứ không sau này anh lại quay ra trách em". Năm em học lớp 11 em có yêu 1 người khác do người đó lừa dối nên em chia tay. Và anh cũng có yêu 1 người nhưng sau đó cũng chia tay. Em lên đại học và lượng tin nhắn nhiều hơn, em thì nhắn theo kiểu bạn bè nhưng anh thì nhắn như kiểu hai người yêu nhau vậy( từ trước tới giờ đều vậy ạ). Đại học năm 2, một lần về quê, anh có gửi video cua gái của anh Núi. Thế là em đưa ra ý kiến là đi một lần rồi chia tay, còn anh thì bảo là muốn lấy em. ( Năm bọn em còn yêu nhau, vì tò mò nên đã trao cho nhau rồi ạ). Thế từ hôm đi đó là anh ý mặc định là 2 đứa bắt đầu  yêu nhau. Năm lớp 12 em quyết tâm đi tu, biết bao người tán nhưng em không quan tâm  mà giờ lại mềm lòng trước anh. Em có hỏi anh là trước kia em nặng lời, em phũ phàng, làm anh tổn thương mà anh không trách em ư? Không ghét em à? Anh bảo là: Anh không quan tâm tới quá khứ , quan trọng hiện tại bây giờ. Anh sẽ không để mất em lần nữa đâu. Và hiện tại bây giờ anh ý xưng hô là vợ chồng còn em thì vẫn là anh em. Nhiều lần anh bảo em gọi như thế cho thân mật, nhưng quan điểm của em là bao giờ cưới về rồi gọi. 

Các chị thấy em có ích kỉ quá không ạ? Các chị từng trải cho em xin lời cảm nhận về mối tình này với ạ.