Em vừa chia tay mối tình 3 năm, do anh ấy chủ động chia tay trước. Lý do là cảm thấy hết yêu, chưa nghĩ đến chuyện đám cưới và tội nghiệp em phí tuổi xuân. Trước đó tụi em rất hạnh phúc, chưa bao giờ nói chia tay và cãi nhau giận hờn chưa quá nửa ngày. Em có thử níu kéo 1-2 ngày đầu vì sốc nhưng anh ấy chỉ nói muốn làm bạn, thời gian sau này vẫn là những người bạn tốt đi ăn đi uống vui vẻ. Nhưng bây giờ, anh ấy cần thời gian thư thả trước khi gặp lại. Anh ấy còn bảo xem em như người nhà, buồn thì có thể qua chơi với mẹ hoặc chị anh ấy, cần tiền bạc thì cứ báo. Em cũng ngừng nt được 1 thời gian, chị và mẹ anh ấy sợ em buồn nên nt em hỏi han mỗi ngày. Sau chia tay, anh ấy như nổi loạn đi nhậu nhẹt, đi xăm mình và đăng story buồn nhiều (dù anh ấy là người chia tay trước). Chị gái anh đó nhắn tin cho em là anh ấy cứ hỏi là còn liên lạc với em không sao không rủ em qua chơi cho em khuây khoả. Có phải tình yêu quá bình lặng nên nhàn chán quá không ạ.

Thật sự đã gần 1 tháng rồi nhưng em vẫn stress kinh khủng cộng thêm áp lực công việc và gánh nặng gia đình nữa, thật sự bây giờ ngay cả một cái nhếch môi cười em còn làm không nổi. :(