Xinh chào tất cả các anh chị, em cần lắm những lời tư vấn từ các anh chị ạ. Em viết bài không được trôi chãy, mong các anh chị thông cảm ạ.

Em là con trai - sinh năm 1991, em và người yêu của em đều bằng tuổi đã yêu nhau đc 7 năm, em và cô ấy yêu nhau từ lớp 11 đến khi sinh viên thì cô ấy và em đều ở cùng một thành phố. Trong quá trình yêu nhau thì cô ấy thuộc tuýp người lãng mạng còn em thì hơi khô khan và tính cũng rất vô tư (nhưng em rất yêu cô ấy), vì là sinh viên kinh tế hạn hẹp nên hầu như các món quà tặng vào dịp lễ hay sinh nhất gì đó đôi khi ko mang đến sự bất ngờ mà cũng có thể làm cho cô ấy cảm thấy nhàm chán nhưng rồi vẫn nói là một lòng yêu em và đều hứa hẹn đến tương lai.

Trong thời gian yêu nhau thì em và cô ấy thường hay cãi vã vặt vì nói chung quan điểm sống và nhiều khi con gái cùng tuổi suy nghĩ lớn hơn, nhưng nói chung mọi chuyện cũng êm xuôi cả. Thực ra tình yêu chúng em cũng không suôn sẻ lắm vì bố mẹ em nói không hợp tuổi và không cho yêu hoặc sau này cưới hỏi nên thật ra cũng chưa ra mắt nhà em. phần em thì cũng = tuổi vừa ra trường chưa có việc làm gì....

Thời gian cách đây tầm nữa năm, cô ấy không xin được việc ở thành phố nên bố mẹ bắt về gần nhà làm kế toán cho một công trình lớn đang thi công và thế là 2 đứa xa nhau. Trong công trình đó có một ông xếp đã có gia đình và 2 con - tuổi thì cũng 40 nhưng thường rất hay tán tỉnh yêu đương nhớ nhung với người yêu của em, ban đầu thì người yêu không có phản ứng gì vì là sếp mình, nhưng dần dần thì tin vào những lời đường mật của họ và nhắn tin yêu đương nhớ nhung trờ lại ( em đọc trộm tin nhắn nên biết được), em ghen và làm ầm lên hơi quá đáng rồi người yêu em đâm ra chán em và nói chia tay. người yêu em là người con gái tốt, biết suy nghĩ tính toán cho tương lai, và em cũng rất yêu cô ấy nên em ko muốn xa cô ấy.

Em ra sức níu kéo thì cuối cùng cô ấy cũng quay lại nhưng em yêu cầu chấm dứt vs người đàn ông 40 tuổi kia thì cô ấy bảo là từ từ vì không muốn họ phải buồn (cô ấy đã nhận lời yêu người kia). Cô ấy dặn dò em không đc làm gì trên facebook để mọi người biết em và cô ấy quay lại (vì cô ấy nói là chia tay em rôi) -

Cô ấy cũng hứa với em là chấm dứt với người kia một cách từ từ ... tuy nhiên em lại nhận thấy cô ấy vẫn tâm sự những chuyện đời thường và người kia vẫn cứ nói nhớ nhung yêu đương trờ lại. Thông thường muốn dứt thì phải im lặng đằng này cô ấy là chủ động chat và hỏi thăm lại còn chia sẽ nhưng việc đời sống với người kia.

Cô ấy nói yêu em và quay lại nhưng không công khai nữa và vẫn nói chuyện qua lại với người kia một cách tình cảm bình thường thì liệu tình yêu giữa em và cô ấy có tồn tại hay không ???

Em nên ra đi hay tiếp tục tình yêu trong bí mật này ạ ?