Em chào các a,c,e trên diễn đàn. Thật sự bây giờ e bế tắc kinh khủng, quá tuyệt vọng và đau buồn.5 năm- 1 tình yêu mà e từng tự hào, hãnh diện giờ chỉ làn khói mờ trước mắt e, mọi thứ sụp đổ trước mắt e, e không thể nào tin đó là sự thực, e cứ ngỡ là mơ, chuyện này không thể xảy ra. Vì chúng e quá yêu nhau và tin tưởng nhau

Em quen anh vào ngày 9/3/2010 và đến 9/3/2015 là 5 năm.thời gian đầu e thấy a là người tốt, hiền lành là người có trách nhiệm với gia đình, chính điều này làm e yêu anh từ lúc nào không biét. Tuy nhiên sau 1 thời gian say mê trong tình yêu mới lớn, e mới phát hiện ra a cũng có nhiều thói quen xấu, như chơi game thường xuyên cả ngày và đêm, chơi lô đề, cả cá độ nữa, chơi bài bạc uống nước, và quan trọng là a bỏ học, a lừa dối gia đình a, a nói vẫn học nhưng ko học,lúc e biết hết toàn bộ sự thật, e thật sự thất vọng và sốc và sốc hơn là tiền nhà e vừa gửi lên e nhờ a giữ giùm vì e đi học suốt, lúc đó e chưa làm thẻ ko tiện mang theo được.A đã lấy tiền của e gửi chơi cá độ đá banh, lúc e biết, e sốc quá không nói nên lời gần như là xỉu lúc đó, a ôm e vào lòng, khóc và nói lời xin lỗi với e. E đau lòng lắm, và e còn đòi chia tay, a xin e hãy cho a cơ hội làm lại vì a rất yêu e,và e đã mủi lòng cho a thêm 1 cơ hôi. A hứa sẽ ko dính vào bài bạc, cá độ nữa, và ôn thi lại dh vì tương lai 2 đứa, nhưng a nói dc mấy ngày đầu, những ngày sau a cũng lao vào chơi game, hầu như ko học hành gì hết. ngày nào e đi học về e cũng ghé phòng a, động viên anh, khóc lóc với anh, đe dọa anh, đòi mách với gd, đòi chia tay em . e ko nghĩ đến bản thân e, e đã chuyển về sống cùng a, cùng anh trải qua những ngày tháng như vậy.phải làm ròng rã hơn 1 năm, và điều kì diệu đã đến, a đã làm dc, cái ngày a nhận dc giấy báo, e và a đã ôm nhau khóc, khóc vì hạnh phúc, khóc vì a đã làm dc. E có hỏi a, gd a có chấp nhận e ko, a đã nói như đinh đóng cột rằng chắc chắc sẽ chấp nhận e, mẹ a nói rằng ai mẹ cũng chấp nhận miễn là người đó tốt, người a yêu. a chắc chắn se lấy e làm vợ, chỉ mãi yêu e mà thôi. E đã yêu và mãi tin a như thế, cách đây 1 năm a có nói chuyện với mẹ , gd a về e. lúc đâu mẹ a dồng ý, sau này lại ko cho a qua lại với e vì lý do e theo đạo chúa, gia đình ở xa, e ở bình thuận , a ở daknong, tuổi ko hợp e tuổi tân mùi, a tuồi đinh mão, gd a muốn có thông gia gần bên, nếu sau này lấy e vì e đạo thiên chúa thì a ko có tương lai vì a làm nhà nước, lúc mà gd phản đối e đòi bỏ đi, a khóc ko cho e đi, a nói vì e a se làm tất cả a ko bao giờ bỏ e được, a thuyết phục e phải tin a, phải mạnh mẽ lên.a nói rằng người quan trong nhất đối với a là mẹ và e, thế nhưng sau khi a học xong, a phải về lại quê,(ngày 11/9/2015) a đã bắt đầu thay đổi, a nói e nên quên a đi, còn nhiều người tốt hơn a. e đau khổ lắm, tình yêu e sụp đổ thật sự,gd bắt đầu mai mối cho a người này người kia, e đau buồn lắm nhưng vẫn tin a. nhưng khoảng thời gian a dành cho e bắt đầu ít dần, từ lúc về a ít khi chủ động gọi cho e, chỉ khi nào e gọi a mới nghe, dần dần e gọi , nt a cũng ko bắt máy, e đau khổ lắm, e hỏi a đã thay đổi , a nói ko a chỉ muốn cho e quên a, cách đây 1 tuần e nt cho a, a nói cúng ta ko thể nào đến với nhau được, mẹ a đã khổ vì a cả đời lại đau yếu suốt , e hãy hiểu cho a, dù e có đợi 10 năm thì mẹ a cũng ko đổi ý đâu, a yêu e nhưng gd a ko cho phép, chúng ta chỉ làm bạn được thôi??? tình bạn ư làm sao e có thể? XIN LỖI MỌI NGƯỜI VÌ VIẾT DÀI DÒNG, NHƯNG E VIẾT NHƯ VẬY ĐỂ MỌI NGƯỜI CÓ THỂ HIỂU HƠN, TRONG ĐẦU E THẬT SỰ TRỐNG RỖNG, ). Em phải làm sao đây, mọi người hãy chia sẻ, tâm sự với em để e biết e phải làm gì? e rất cám ơn