Anh chọn e là tình cuối

...còn anh lại là tình đầu của e

Khi còn yêu: anh thường nói gần xa chuyện mình sẽ cưới nhau,nhắc nhở e phải đi lam,để chuẩn bị cho tương lai.Em,1 đứa từ bé,chẳng phải lo lắng việc gì,bố mẹ,bạn bè đều cưng chiều.e vô ưu,e không lo lắng.E không đủ hiểu độ " chín" của 1 người đàn ông như anh

Anh đặt niềm hy vọng sau cuối vào em,sau bao nhiêu mối tình không trọn vẹn( yêu chơi bời,và cả yêu thật )...hy vọng về ngôi nhà,và những đứa trẻ.Bao nhiêu thiếu xót của các mối tình trước,anh đều bù đắp vào em.Hy vọng của anh chính đáng và tốt đẹp...Vì thế,chắc anh mong sẽ có kết quả tốt đẹp,cho những hy vong đó.Rồi anh đau đớn,và gục ngã...khi mình chia tay

Anh hy vọng vào em.anh đặt trách nhiệm quá lớn lao trên vai em.Rồi giờ đây,anh cuồng quẫn trong niềm đau...Vì em đã làm mọi hy vọng,mọi kế hoạch của anh sụp đổ

Trước em,anh đã "yêu" không dưới 20 người

Nhưng chỉ có 1 người...anh thật sự yêu,và yêu anh.E vẫn nhớ...E nhớ là em đã ghen mỗi khi anh kể chuyện về em ý

Mỗi khi kể về e ấy,mắt anh long lanh...sắp khóc

E nhớ,mỗi lần e ghen : e thường hỏi anh rằng : "Liệu khi mình chia tay,anh có buồn như khi chia tay e Linh không?"E không nghĩ rằng 1 ngày nào đó,e đã có cỏ hội kiểm chứng câu hỏi đó

Và mình chia tay 1 thời gian...sau đấy,e đã hỏi anh :

- e : Chia tay em,anh có buồn như chia tay em Linh không?

- A : Chia tay Linh buồn hơn,còn chia tay em...anh không còn cảm xúc nữa.Có chuyện vui,chỉ vui lúc đấy.Về nhà lại trống rỗng,không còn đọng lại điều gì

Còn em...khi chia tay,e cuồng quẫn như con thú hoang bị thương.giờ e vùi đầu đi làm.Làm đến kiệt sức,mỏi mệt ,để quên anh

Tại sao anh chọn em là mối tình cuối?

Tại sao e lại chọn anh là mối tình đâu?

Nếu anh là mối tình thứ ...n của em,biết đâu,ta đã khác