Các bạn ơi. Hãy cho mình 1 lời khuyên. Mình đang hoang mang lắm. Chuyện mình hơi dài nên mấy bạn thông cảm chịu khó đọc với nha, vì phải nói từ đâu mới thành ra hết cơ sự như ngày hôm nay:

Mình năm nay 26, còn anh 29. Minh quê ở tây nguyên. Còn a lại gốc Thanh Hoá... Tụi mình quen nhau được gần 11 tháng rồi. Anh tuy quê ngoài Bắc nhưng cv làm ăn lại ở 1 huyện thuộc tỉnh ngoài quê tôi. Chúng minh quen nhau trong 1 lần đi chơi cùng bạn bè. Trước khi đến với nhau cả a và cả mình đều mới chia tay người yêu. Rồi tui mình có tình cảm và quen nhau. A rất cưng chiều và yêu thương mình. Đôi khi còn là rất sợ mình nữa. Mới quen nhau mà a tỏ ra rất yêu thương mình, yêu rất nồng nàng và mãnh liệt. Mình cứ luôn hỏi anh tình yêu này a dành cho e tai sao lại quá nhanh và quá nhiều như vậy. Có khi nào đến nhanh rồi thì cũng đi nhanh không. A luôn nói e phải tin vào tình yêu của mình chứ. A rất yêu em và cần em.

Cho đến tháng t3 quen nhau, vô tình mình phát hiện a nt yahoo cho 1 người bạn là a quen mình chỉ để quên người bg cũ, mình k bằng 1 góc ng bg cũ tuyệt vời của anh ấy, cô ấy h sắp đi lấy chồng nên anh nói a rất tiếc nuối và a sẽ sẵn sàng chờ người đó nếu k hạnh phúc sẽ trở về. Và mình thấy cả những tin nhắn a nhắn cho ng bg cũ đó nhưng lời yêu thương nhớ nhung. Thời điểm đó là thời điểm tui mình đã quen nhau 1 tháng và tình cảm đang rất là măn nồng. Mình hỏi cho ra chuyện thì a năn nỉ van xin thâm chí là quỳ lạy mình xin minh tha thứ và cho a 1 cơ hội. Rằng lúc đó là đêm giao thừa mình đi chơi còn a về quê, a nói mình k nghe nên a thấy giận mình và tc lúc đó cũng bị chia đôi bởi tâm lí tiếc nuối và áy náy với ng yêu cũ. Xin nói thêm về chuyện cũ của 2 ng này. ( Vì k biết chuyện này là 1 điều nói lên tính cách a hay k ) . Anh và ng bg này yêu xa. Trong time chán nản người bg này, a đã ngã vào vòng tay của 1 người con gái khác tâm lí và biết săn sóc a . Thế nên 2 ng này chia tay.

Và ng bg này 1 năm sau đi lấy chồng mà k yêu chồng , đó là lý do a cứ cảm thấy có lỗi vì ngay xưa cũng 1 phần lỗi do mình mà chia tay để bây h ng này k có hp.

Mình nói tiếp. Sau chuyện này thật sự mình rất sôc và mất niềm tin ghê gớm nhưng vì a qua thiết tha xin lỗi và bày tỏ yêu thương. Mình đã mềm lòng tha thứ chỉ 2 ngày sau đó... Nhưng vì chuyện này tính tình mình trở nên cáu gắt, hay chì chiết, hay nghi ngơ tc của a để rồi nhìu khi mình hành hạ làm anh khổ sở, a rất chịu đựng và yêu thương mình.

1 chuyện tiếp theo, 3 tháng sau đó. Mình phát hiện trong dt của a ta 1 đoạn clip quay canh cô gái matxxa làm kích dục với bạn trai mình. Thật kinh tởm. Mình dựng đầu bạn trai mình ngay lúc a ta đang ngủ và tát cho mấy cái, a van xin khóc lóc thề thốt rằng lúc đó a say, a k nhớ j hết. A đi tiếp khách dẫn khách vô, vì hôm đó quá nhưc chân chỉ tính đi matxa chân, nhưng k hiểu sao lai a lại vô phong matxa để rồi làm những chuyện kinh tởm đó. Minh đau kinh khủng nhưng vì 2 đứa đang ở ks ở thành phố để khám bệnh nên k thể đi đâu tránh xa a dc , vì còn phải cùng nhau khám bệnh. Thế là bất đắc dĩ mình k thể k nc với a. Thế là bỏ qua dù trong lòng rất ấm ức. Cho nên mình cứ bị ám ảnh bị dằn vặt hoài những gi a gây ra với mình để rồi tính tình mình trở nên nhiu khi hung dữ và rất hành hạ a. Nhiu khi minh thấy mình cũng thật tệ. Mình có 1 cái xấu là hay buồn lên là rủ bạn đi nhậu mà a thì rất ghét điều đó. Nhiu khi minh nhâu về mình còn tức lên lôi lai chuyện cũ chửi a. Hic. Mình hối hận vì những điều này lắm vì mình đã làm tổn thương a ấy.

Xin nói thêm trong time yêu nhau này a rất yêu mình và mong muốn được cưới mình nhưng lúc đó mình chưa thật sự sẵn sàng, vì tui mình cũng mới quen nhau mà thôi. A có về nhà nói nhà cho bán đất mua đất xây nhà ngoài này để cưới vợ...

( còn nữa)