Có thể nhiều người sẽ nghĩ em là con người ham vật chất nhưng em lại là người suy nghĩ rất thực tế. Thời buổi này không có tiền và tài năng thì thực sự rất khó mưu sinh. Bạn trai em tính tình rất hiền lành, có lẽ là có 1 ko có 2. Gia đình 2 bên rất ưng ý nhau. Bố mẹ em cũng quý anh như con ruột vì em là con một nên được quan tâm, yêu thương hết mực. Anh làm giám đốc chi nhánh cho 1 công ty lớn về giao thông, xây dựng đường bộ. Em rất tự hào vì điều đó. Nhưng vừa rồi anh có kể với em là công ty anh cổ phần, anh trai anh từ phó tổng đã bị giáng xuống làm trưởng phòng, còn chị dâu anh từ trưởng phòng xuống làm nhân viên thường. Và anh cũng không rõ chức vụ hiện giờ của anh sẽ giữ được bao lâu. Thực sự em thấy tính cách anh hiền như vậy cũng khó làm nên trò trống gì bên ngoài. Em sợ anh sẽ ko đủ khả năng làm chỗ dựa sau này cho em vì khi bị giáng xuống lương khá bèo. Bố mẹ anh cũng già rồi chả thể giúp đỡ gì cho con cái đc nữa. Sang năm có thể chúng em tiến tới hôn nhân rồi. Tình yêu của chúng em đã kéo dài 1,5 năm rồi. Em có nên suy nghĩ về cuộc hôn nhân này.