Chào các mẹ, các chị, các bạn..! Mình là thành viên mới của diễn đàn. Mình trước giờ luôn nghĩ bản thân sẽ tự vượt qua nổi đau được nhưng hôm nay mình thấy không ổn tí nào. Mình tham gia diễn đàn mong nhận được sự chia sẻ.

Mình và anh ấy yêu nhau 5 năm, mình quen anh ấy khi tụi mình học năm 2 đại học. Trước đó mình là mọt sách siêu cấp chưa từng có mảnh tình vắt vai. Anh ấy là một người tương đối bảnh trai, ga lăng và nhiệt tình. Mình yêu anh ấy vì sự hiếu thảo. Nhưng bi kịch thay, khi mình và anh ấy quen nhau khoảng nửa năm thì mình biết anh ấy đã có bạn gái. Lúc đó thì mình cũng tức lắm nhưng khổ nổi mình đã quá yêu không dừng lại được. Anh ấy cũng hứa sẽ giải quyết sớm với bạn gái vì hai người đã không còn yêu nhau. Rồi cũng qua giai đoạn khó khăn. Mình và anh ấy đã thực sự hạnh phúc trong thời gian sau đó. Ra trường mình và anh ấy cùng nhau lập nghiệp. Mình vốn có nhiều cơ hội nhưng vì anh ấy mình đã từ chối để có thể chăm sóc cho anh bôn ba đây đó làm PG. Mình cũng đã đi quá giới hạn và phải phá thai hai lần. Lúc đó vì quá yêu anh nên mình không thấy cắn rứt và mong một ngày mình sẽ có thể sinh ra đứa con của mình và anh. Thế nhưng khi anh được vào làm ở một cơ quan nhà nước thì mọi việc đã khác. Mình luôn nghĩ sau những ngày cực khổ bên nhau anh sẽ yêu và quý trọng mình hơn nhưng không ngờ giờ anh lại khác lắm. Đùng một cái anh nói lời chia tay và bảo là cho nhau khoảng không gian để suy nghĩ vì không muốn sống ngày qua ngày như hiện tại nữa. Nhưng mình linh cảm đó chỉ là ngụy biện mà cái chính là anh muốn bỏ rơi mình. Và điều mình linh cảm đã thành sự thật... anh trở về với bạn gái cũ, hình ảnh hạnh phúc của họ tràn ngập face, zalo khi anh ấy vừa dọn ra khỏi phòng mình. Kể từ đó mình sống vô cảm, bỏ bê công việc ... chỉ biết uống bia, uống rượu và khóc mà thôi. Giờ đã 5 tháng từ khi anh dọn ra ở riêng và chiều nay mình biết được tin anh ấy sắp đám cưới với bạn gái cũ. Tất cả trong mình giờ đảo lộn hết. Trong 5 tháng qua cũng có lúc anh tìm đến mình để ".." nhưng vì còn yêu nên mình cũng chấp nhận. Chắc mọi người sẽ khinh mình lắm nhưng thật sự mình không vượt qua được cảm xúc của bản thân.. mình còn yêu anh nhiều lắm.

Giờ mình thấy có lỗi với gia đình, với bản thân khi đã sống như vậy. Nhưng sâu thẩm tim mình vẫn mong anh ấy quay lại. Mình không tưởng tượng được chuyện gì sẽ xảy ra khi gia đình biết việc này. Mình phải tiếp tục cuộc sống thế nào đây??