Chào mọi người, thật may mắn vì e đc biết tới web này, nơi có thể chia sẻ những nỗi niềm với mng 1 cách rất hay! e mới 22t, cũng quen 1 người 22t, tụi em quen nhau đc tròn
2 năm, 2 đứa yêu thương nhau hết lòng, e thì như những cô gái khác ích kỉ, kiểm soát người ấy vì e luôn muốn điều tốt đẹp nhất cho người ấy mà đôi khi e ko nghĩ tới cảm xúc của ngta, hút thuốc, ăn nhậu bạn bè tới khuya hay nói chuyện với người khác giới là e đã giận, e ko biết có ai giống e ko? người ấy thì luôn quan tâm, chăm sóc cho e hết mực, e cần gì cũng có, nhưng có tính mỗi lần cộc lên là chửi vô tội vạ, ( d*m, @;₫/&&) rồi nói những câu rất xúc phạm, nhưng vì cũng là do e quá điên khùng hay do e mù quáng vẫn lao đầu vào yêu thương, bạn bè có khuyên là dù đứa con gái ntn, thì cũng k đc chửi như vậy, có lần đòi đánh e nữa nhưng chưa đánh ! 1 mặt chửi nhưng 1 mặt rất thương e, cũng hi sinh cho e rất nhiều! gia đình e thuộc hạng khá giả, còn gia đình ng đó thì chỉ bình thường và đôi khi cũng vất vả tiền bạc, e và ng đó đều đang đi học, cách đây 3 tháng thì ng đó tốt nghiệp trước e và thất nghiệp, do áp lực từ phía gia đình khó khăn và là con trai nhưng vẫn k phụ giúp đc, áp lực đó lây lan sang chuyện tình cảm của tụi em, suốt 2 năm tụi em đã quen với việc cãi vã, cứ cãi cứ chửi rồi lại yêu thưong nhau, nên đôi lúc e ko hiểu đc đây là tình cảm gì nữa. e thì tính hay lo nghĩ, con gái mà lúc nào cũng sợ đủ điều, nhưng rồi chuyện gì tới cũng tới! 1 người bạn học chung lớp giới thiệu việc làm cho ng đó, rồi bắt đầu đi làm! e có phần ích kỉ vì thay vì việc động viên e lại hay cằn nhằn vì thời gian người đó làm việc khiến 2 đứa ko gặp đc nhau, rồi sợ chuyện trai gái ở công ty, đủ thứ vì sở dĩ e đã có linh cảm ko an toàn. rồi khi người đó đi làm đc khoảng 2 tuần, bỗng đùng 1 cái đòi chia tay, đang ngồi bên nhau nói chuyện gần gũi thì lại tuột cảm xúc và ko biết nói gì, sau đó ng đó kêu là đã tự thử thách bản thân mấy tháng nay, chuyện gần gũi thì do có nhu cầu từ cả 2, h người đó đối với em chỉ còn nghĩa ko còn tình yêu nữa, rồi năm sau e đi úc học chuyện chia tay là chuyện sớm muộn, chia tay ở đây em có bạn bè và gia đình an ủi, còn lúc bên úc e sẽ buồn và học hành k đc ảnh hưởng tương lai! sau đó đưa e về nhà và nhắn cho e 1 tin nhắn cuối cùng là chúc e sống tốt và yêu em. rồi chặn mọi phương thức liên lạc ( sdt, facebook, zalo , line, instagram ..) e bàng hoàng hụt hẫng tột cùng, e tìm mọi cách liên lạc nhưng ko đc, mượn sdt của bạn bè gọi qua, nghe giọng e alo là cúp máy và chặn luôn sdt của bạn e. sau đó 5 ngày, e lấy hết can đảm chạy qua nhà người đó, thấy e ng đó chạy xe đi rồi lại vòng lại, nói chuyện là cuộc sống người đó h rất vui và hạnh phúc, đc làm điều mình thích, .. rồi bỏ vô nhà, e đứng dậy kéo lại vì e còn chưa nói chuyện đc 1 câu thì bị chặn lại và xô đẩy ra, chắc mọi người cũng hiểu là e đau lòng như thế nào nhưng e ko khóc đc, chạy về mà e ko nghĩ ngợi đc việc gì ! nhưng e vẫn ôm hi vọng. vì lý do chia tay hết sức cao thượng và tn cuối là yêu em!

3 4 ngày sau, e vô tình nghe bạn kể là nó đọc lén đc tn của btrai nó nc với ng đó là công ty btrai cũ e làm có nhiều bạn gái rất đẹp ( trong 2 năm quen nhau người đó chưa bh gái gú, chưa bh làm e phải thất vọng ) nên e ko tin, nhưng linh cảm mách bảo, e mò mẫm bấm đại password facebook của ng đó, bấm tới lần thứ 5 e vô đc, e cũng k ngờ là e vào đc, và đọc đc những j ko nên đọc, đúng là khi người con trai phũ phàng như vậy chỉ có 1 lý do là họ đã thích 1 cô gái khác ! e ko khóc đc vì cảm giác cứng đơ ở lồng ngực,chỉ mới đi làm 2 tuần nhưng nỡ vứt bỏ tình cảm 2 năm sao? câu cuối cùng ng đó đt cho e là cảm ơn e đã ở bên lúc ng đó chưa có gì trong tay, có duyên sẽ gặp lại! rồi im lặng cho tới giờ là gần 1 tháng! là vì do e nắm giữ quá chặt, do e yêu mà quên chăm chút cho bản thân mình, ngày càng xuề xoà và đương nhiên bản chất đàn ông là yêu bằng mắt nên mới nên nỗi đúng ko mng? e vẫn ko hiểu và ko biết 2 năm qua là gì? có nghĩa lý gì ko? e hỏi thăm ng đó với bạn bè, thì ng đó nói là " kệ mẹ nó, phiền vl " rồi tâm sự là bị sét đánh ở công ty, đã mê mệt cô gái kia, chuyện chia tay với em ko buồn mà chỉ trống ko vì thói quen 2 năm.

mọi việc đã rõ ràng khi e vô tình vào đc facebook của người đó, chia tay thì ra vì có người mới, nên mới phũ phàng bội bạc với e tới như vậy! bạn bè khuyên nhủ e ko nghe, e ko tin, nhưng khi tận mắt chứng kiến, đọc đc những tn tán tỉnh , e như bị ai xô xuống vực thẳm, đau đớn vật vã, 1 người mình yêu thương hơn cả bản thân, và ng đó cũng yêu mình, nhưng sao mọi thứ có thể chóng vánh tới như vậy! cô gái đó cũng đáng yêu, hơn bọn e 2t, là cô gái mà bạn trai e từng nói sẽ đổi ca làm việc với nhau! e cũng chả mấy quan tâm, vì e tự tin vào vị trí của mình trong tim ngta, để rồi h e phải cay đắng như vầy! ngta cũng nói với bạn bè xung quanh là đã thích người khác rồi, nên e cũng ko mong có cơ hội quay lại, nhưng thật sự sâu trong lòng e vẫn còn rất nhiều tình cảm, thời gian họ vui vẻ bên nhau, là thời gian e vật vã đau khổ, cố gắng gượng qua ngày! e hiểu hết rằng chuyện đau lòng khóc lóc là ko đáng nữa, nhưng sao e có cảm giác sợ, sợ vô tình gặp 2 người đó, sợ lại đau nhói tim, e thật sự ko dám đối diện!

cũng may mắn là ng đó chặn tất cả mọi thứ để e ko liên lạc đc, nên đôi khi e cảm thấy e ko quá bi luỵ vô ch tình cảm này nữa, hết rồi thì thôi! nhưng vẫn nhớ kỉ niệm, ôm đồm 1 mình rồi đau khổ! sao ngta có thể quên e nhanh như thế? ngta cũng từng đấu tranh rất nhiều để có thể quen đc e, sao nỡ vứt bỏ tất cả? chỉ mới đi làm có 2 tuần, mà chia tay ko luyến tiếc! tại sao?

hiện tại e đã đỡ đau lòng, gia đình và bạn bè là nơi đã cứu e thoát khỏi sự đau khổ này, nhưng sao e vẫn cứ nhớ, cứ mơ tới, nhờ người đó mà e mới có thể sống thật , hưởng thụ tuổi trẻ vì gia đình e rất khó, ng đó thật sự có ý nghĩa to lớn với e, e ko biết tới bao giờ e quên đc, lâu lâu sự trống trải làm e ko thở đc, mng cho e lời khuyên nha, đương nhiên là e đã nhận ra và cảm ơn Trời vì cho e vào đc facebook ng đó và ko nuôi hi vọng nữa, nhưng tình cảm ng đó có với ng mới tại sao có nhanh như vậy? và phũ phàng như vậy thì đúng là e ko nên trông mong điều gì nữa đúng ko? e cảm ơn mng vì đã đọc và chia sẻ cùng em !