Chào các mẹ, các chị em

Lâu lắm rồi em mới tham gia một diễn đàn, post bài như thế này... Nhưng thực sự lúc này em rất cần lời khuyên cũng như tư vấn của mọi người.

Cho em hỏi ở đây có ai tin và có thể xem được tướng phu thê của một cặp đôi là như thế nào không?. Em mới chia tay một người, và lúc tụi em còn quen nhau, có hai người vô tình nhìn thấy người đó và nhận xét em và người đó giống nhau, lúc đó em còn ko biết khái niệm tướng phu thê là gì. Em mới hỏi giống nhau là như thế nào, thì có người bảo giống nhau thì sẽ có duyên vợ chồng. Em cũng đi xem bói, xem sách tử vi này nọ, ai cũng nói em và người đó đến được với nhau nhưng em phải nhẫn nhịn. Cho đến khi chia tay, e thừa nhận có lúc rất mệt mỏi, yêu ko hạnh phúc, em cứ trách móc dằn vặt cả hai và người đó dần dần vô tâm lạnh nhạt với em nên cả hai đã chia tay. Nhưng thường thì kẻ nào yêu nhiều hơn thì kẻ đó luôn thua thiệt, em đau lòng lắm các mẹ, các chị ạ. Và giống như chưa chấp nhận cảm giác chia tay, em đều gửi chỉ tay cho một vài người trên mạng xem thì đa phần đều phán là em và người ấy ko thể quay lại được nữa, người em lấy làm chồng sau này sẽ là một người khác.

Em biết lúc này là lúc phải nên buông bỏ nhưng em nghĩ có thể sau này tụi em sẽ quay lại với nhau, vào lúc mà em ko ngờ tới, hay chính xác hơn là đã buông bỏ rồi. Em biết suy nghĩ như vậy thật là quá ảo tưởng, bi lụy nhưng mà em có đọc một số câu chuyện tình yêu - có thực - kiểu như tan vỡ, hai bên tưởng như cả đời này ko còn liên quan gì đến nhau nữa nhưng vẫn còn duyên còn nợ nên lại quay lại với nhau. Và chính vì niềm tin vào tướng phu thê cộng với những câu chuyện kia nên em thật sự vẫn chưa quên được người đó.

Ở đây có mẹ nào, chị nào xem được thì cho em nick fb, em sẽ đưa ảnh em và người đó xem

Cám ơn mọi người đã đọc.