Gửi đến ....chồng yêu !

Đã 4 ngày nay ... Kể từ ngày cuối cùng mình gặp nhau ..

em chưa hề chợp mắt ...

Em thức .... E cố thức .....

để suy nghĩ .... Tại sao ?????

câu hỏi tại sao luôn hiện lên trong tâm trí em ... Làm e như muốn phát điên .

tại sao người anh luôn bắt nhịn .... Bắt chịu đựng sự thiệt thòi là em ?

Tại sao lại như vậy ..

còn từ ngữ nào .. Còn hành động nào tàn nhẫn hơn nữa không a ??

E nằm nơi đây cùng mọi người ..nhưng đem nào e cũng thức để đến khi mọi người chìm trong giấc ngủ say ... Chỉ còn mình e trong bóng tối .

E lặng lẽ quay mặt vào tường ....khóc .... Khóc trong tiếng nấc .. Khóc không thành tiếng ....khóc .. Cứ khóc mãi thoi ...

e vẫn không hiểu .. Không hiểu con người anh ....

là người hay loài động vật máu lạnh ... Người hôm nay em nhìn thấy đâu còn là chồng e ngày nào ... Dịu đang yêu thương e ...

Sau bao năm chung sống ... Sau tất cả những khó khăn cùng nhau vượt qua .....

sau tất cả ... Nhẫn nhịn khi anh nói e hãy chấp nhận ....hãy để thời gian chứng minh xem ai là người buông tay .... Nhưng ....

câu duy nhất e nghe được từ miệng con chim bồ câu bé nhỏ mà à đang say năng là anh thấy ghê tởm khi sống cùng e ...a phủ nhận ... Anh nói rằng à có nói như vậy ..... Vậy anh bảo e còn có thể tin vào điều gì để tiếp tục ơn cạnh anh ..... Và chờ đợi ...a đâu biết rằng e đau như thế nào .... Thấy nhục nhã như thế nào ....

e mất tất ...đánh đổi tất ... Dù bị tổn thương đến như thế nào e vẫn cố gượng cười với anh và câu nói em không sao .....

le làm tất cả chỉ để anh vui

vậy mà câu duy nhất anh đánh giá vợ anh đánh giá người coi anh quan trọng hơn bất cứ điều gì trên trái đất này ....là sự ghê tởm u

chồng của em

em đau lắm .....

đau đến mức không nói nên lời ..... Đau tới mức không còn cảm giác gì nữa .....

đau đến mức e không còn muốn thấy anh ....

Cảm ơn anh .... Cảm ơn anh đã dậy em ...đừng bao giờ tin ... Hay dựa vào vai một người đàn ông nào bữa .... Đừng bao giờ quá yêu quá tin hay hy sinh bản thân vì 1 ai đó ....

Cảm ơn anh đax dậy e biết sống ích kỷ hơn ....

Và..................

cảm ơn anh vì đax khiến em mãi mãi không thể được hưởng thiên chức làm mẹ .........

cảm ơn anh ....

( khóc đi .... Khóc nốt để nước mắt kia cuồn trôi hết .... Nỗi đau .... Khóc nốt đêm nay thoi nhé .... Vivian )